Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สาเหตุที่กระต่ายน้อยๆต้องจากไป

มาเล่าให้เพื่อนๆพี่ๆฟังค่ะ เมื่อเดือนก่อนเราไปซื้อกระต่ายมาเลี้ยงตัวนึงซึ่งน่ารักมาก แล้วพอดีว่าญาติก็ไปซื้อมาไม่แน่ใจว่ากี่ตัว ก็แอบดีใจว่า เดี๋ยวจะพาไปผสม ของเราเป็นตัวเมียค่ะ พอเมื่อตรุษจีนไปเจอกันเค้าเล่าว่าน้องการต่ายของเค้าตายไปแล้วค่ะ คือเค้าเลี้ยงปล่อยอยู่กับพื้นบ้านค่ะ แล้วเจ้าตัวเล็ก 2 ตัวพากันไปกินน้ำชาไหว้เหล่าเอี๊ย(ไหว้เจ้าค่ะ) มันมีคาเฟอีน ก็เลยตามๆกันไปสวรรค์ทั้งคู่เลย เป็นอุทาหรณ์นะคะ อย่าปล่อยเค้ากินอะไรสะเปะสะปะ แต่น้องอั่งเปาเราเราเลี้ยงไว้ในกรง พอเรากลับถึงบ้านถึงจะปล่อยเค้าออกมาวิ่งเล่นในห้องนอน

จากคุณ : บ่อตื้น - [ 8 ก.พ. 51 20:32:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom