Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เพิ่งเลี้ยงกระต่าย มาขอความรู้ค่ะ

มาฝากเนื้อฝากตัวค่ะ  พอดีแฟนน้องให้กระต่ายมาเลี้ยง 1 ตัว  เป็นเพศผู้  ตัวเล็กๆ  แต่ยังไม่ทราบอายุและพันธุ์ค่ะ  (กำลังถามอยู่)   ไปอ่านมาจาก http://rabbit.thaipetlover.com มาบ้างแล้ว  แต่ยังมีคำถามอยู่ดังนี้ค่ะ

1. ตอนนี้ให้กินแครอท  กินได้รึเปล่าคะ  หรือถ้าเป็นผักอื่นๆ (ตามในเว็บที่บอกไว้)  จำเป็นจะต้องกินอาหารเม็ดหรือหญ้าขนด้วยรึเปล่า (พอดีบ้านเป็นตึกแถวในเมือง  ไม่มีหญ้าค่ะ)

2. มีกล่องพลาสติกใส่ขี้เลื่อยไว้  แต่น้องต่ายก็ไม่ค่อยอยู่ในกล่องเท่าไหร่  ชอบโดดออกมา  ขอถามว่า
      2.1 ขี้เลื่อยเอาไว้ทำอะไรคะ ต้องเปลี่ยนทุกวันรึเปล่า
      2.2 จำเป็นต้องมีกรงมั้ยคะ

3. เลี้ยงตัวเดียวจะเป็นอะไรรึเปล่าเอ่ย  แต่ถ้าจะให้เลี้ยง 2 ตัว  ที่บ้านคงไม่โอเคค่ะ

4. อุปกรณ์อะไรบ้างคะที่จำเป็นจะต้องซื้อ  เพราะแต่ละอย่างแพงจังเลย - -"

5. เลี้ยงไว้ในห้องแอร์  น้องต่ายจะหนาวรึเปล่าคะ  แล้ววันนึงเค้าต้องนอนกี่รอบ  นอนเหมือนคนรึเปล่า

เยอะไปรึเปล่าเนี่ย  กลัวจะเลี้ยงเค้าได้ไม่ดีค่ะ  ถ้ามีคนถามไปแล้วก็ต้องขอโทษด้วยนะคะ  รบกวนทำเป็นลิ้งค์ให้ก็ได้ค่ะ  ขอบคุณนะคะ ^^

จากคุณ : _toon_ - [ 15 ก.พ. 51 14:03:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom