Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กระต่ายกินผักอะไรได้บ้างคะ..ถั่วฝักยาว..แตงกวาได้รึป่าวคะ

ตอนนี้กระตายเราป่วยคะ (ไม่รุ้เปนอะไร) สภาพเหมือนกระต่ายพิการ ตอนที่เห็นคือ ขาเขาติดอยู่กับกรง พอเอาขึ้นมาเขาก้เดินไม่ได้คะ คลานเอา  แล้วก็ไม่ยอมกินอาหาร แต่..วันนี้เราให้อาหารเขาช้าอะคะ ไม่รุ้ปวดท้องรึป่าว แต่ถ้าปวดท้อง ทำไมขากระตายดูเดี้ยงๆอะคะ

จาดการสันนิดถานคือ ..
    1.  ขาเขาติดกับกรง เอาออกไม่ได้ ทำให้ขาแพลง และเจ็บมาก
    2. เกิดจากอาการร้อนรึป่าวคะ อากาศไม่ถ่ายเทรึป่าวคะ (รู้สึกว่าวันนี้ร้อนมากๆเลย แต่เราก้ไม่ได้มูฟกระต่ายไปไว้ที่ไหน เอาไว้ที่เดิม)
    3.เพราะแตงกวา..ถั่วฝักยาวที่เราให้กินรึป่าว อาจจะมีสารที่กระต่ายกินไม่ได้ เราให้กินมาอาทิดนึงแล้วคะ(ตอนที่เราซื้อกระต่ายมาคนขายบอกว่าทานผักได้ทุกอย่าง ขอให้เราล้างให้สะอาดก็พอ)
    4.ตรงที่กระต่ายอยุ่มันมีกลิ่นเหม็น เราเลยเอาเสปร์ดับกลิ่นฉีดแถวๆนั้น ไม่รุ้เกี่ยวรึป่าวด้วยคะ (ฉีดมาอาทิดนึงแล้วแต่ไม่ทุกวัน)

คิดว่ายังไงกันคะ..พรุ่งนี้เราจะส่งเข้รพ.แล้วคะ อาการแย่มากๆ (เพิ่งเห้นเมื่อกี้นี่เองคะ) ตอนบ่ายยังดีๆอยู่

จากคุณ : bloveboy - [ 28 มี.ค. 51 23:04:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom