Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แก้วเจ้าจอม...

สวัสดีครับ...
      สมาชิกเก่า แต่ไม่ได้มานานแล้ว ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ smile

เมื่อวาน(เสาร์)ไปจ่ายเงินที่โรงงานกระจกมา เจ้เจ้าของโรงงานแกเป็นคนชอบต้นไม้เหมือนกัน
     ทั่วบริเวณมีไม้ปลูกไว้หลายอย่าง ลั่นทมหลากสี ปีบ แก้ว โมก พลับพลึง ฯลฯ
     มีแก้วเจ้าจอมสี่ใบอยู่ต้นนึง สูงเมตรกว่าๆ มีดอกเหลืออยู่สักสี่ห้าดอกเห็นจะได้
     เจ้แกบอกว่าเดือนก่อนไม่มาดอกเต็มต้นเลย, ถ่ายภาพมาสองสามภาพ
     เวลาเกือบเที่ยงแล้ว แสงแข็งโป๊กเลย ภาพไม่ค่อยดีครับ...

จากคุณ : ต้นตะคร้อ - [ 30 มี.ค. 51 23:20:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom