Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครเคยสั่งไหมพรมหรือของอื่น ๆ จากเมืองนอกบ้างคะ อยากทราบว่าจะต้องเสียภาษีเท่าไหร่

สวัสดีค่ะ ม่ะได้ตั้งทู้ซะนานเลย - -"

เข้าเรื่องเลย  พอดีว่าเข้าเวปเมืองนอกค่ะ

ที่นี่ เห็นไหมพรมพวกเส้น ๆ ยาว ๆ ฟู ๆ สวย ๆ ตรึมเลยค่ะ เห็นแล้วน้ำลายไหล

แบบที่ร้านไหมพรมเมืองไทย เอามาขายกันแพง ๆ น่ะค่ะ - -"

คิดราคาของบวกค่าส่ง ลองหารดูก็ยังพอไหว ฮี่ ฮี่

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

แต่มีปัญหาว่า มันจะไปเสียภาษีตอนของเข้าไทย ประมาณกี่บาทคะ

มันมีเรทมั้ยว่า ของมูลค่าเท่าไหร่ จะไม่เสีย เท่าไหร่ถึงจะเริ่มเสียภาษี  

หวาดเจี๋ยวตรงเรื่องเสียภาษีเนี่ยล่ะค่ะ - -"

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : riskx_ray - [ 16 เม.ย. 51 16:42:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom