Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

พาชมสวนเกษตรดาษฟ้าสาธิต สำนักงานเขตหลักสี่ ภาค 2

จากครั้งก่อนผมได้พาชมสวนเกษตรดาดฟ้าไปรอบหนึ่งแล้ว แต่ด้วยพันธุ์พืชพันธุ์ผักในสวนเกษตรเล็กๆแห่งนี้ช่างมากมายเหลือเกิน เลยคิดว่าจะพาชมอีกสักรอบสองรอบนะครับ ยังไงถ้าชอบก็ติดชมหน่อยนะครับ จะได้จัดหาให้ชมอีก

เปิดตัวชมสวนภาค 2 ด้วยแมสคอตของสวนล่ะกันครับ  เป็นรูปผักกับขยะครับ ผักที่เป็นมิตรกับขยะ โดยมีน้ำหมักชีวภาพเป็นสื่อกลางนั่นเอง เพราะสวนแห่งนี้เป็นจุดสาธิตการกำจัดขยะตามโครงการขยะหอม ของกรุงเทพมหานครนั่นเอง ใครอยากได้ความรู้เรื่องการทำปุ๋ยน้ำ ดินชีวภาพ ทั้งการทำหัวเชื้อ การหมักสูตรต่างๆ การนำไปใช้อย่างถูกต้องเหมาะสม การจำจัดศตรูพืชด้วยวิธีธรรมชาติสูตรต่างๆมากมาย และองค์ความรู้เรื่องสวนดาดฟ้า เข้าไปขอคำแนะนำได้นะครับ

จากคุณ : kaminkp - [ 19 เม.ย. 51 18:03:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom