Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เสร็จแล้วค่ะกับ Wallet ใบแรกในชีวิตที่ทำเอง

แพทเทิร์นจริงๆ ที่ทำไว้จะไม่มีผ้าต่อด้านข้างน่ะค่ะ แต่ด้วยความที่ลืมว่าต้องควิลท์ผ้าด้านหน้า หลังจากควิลท์ ความยาว + กว้างของผ้าหายไปเยอะเลยค่ะ ส่วนผ้าด้านในก็เช่นกัน วัดยังไงไม่รู้ ดันไม่พอกับซองใส่การ์ด เลยต้องต่อผ้าเข้าไป สรุปคือต้องต่อเกือบทุกด้านเลย แถมยังเย็บต่อซ้ายขวาก็ไม่เท่ากันอีก ซ้ายเล็ก ขวาใหญ่ ไม่สมดุลเลย จะดีก็ที่สีโดนใจค่ะ กับงานควิลท์ด้วยมือ (อ้อมว่ามันดูนุ่มนวลกว่าควิลท์ด้วยจักร เห็นด้วยไม๊คะ?)

เดี๋ยวครั้งหน้าเอาใหม่ค่ะ ใบนี้มันนุ่มนิ่มปวกเปียกเกินไปค่ะ ด้วยความที่อย่างเคย ไม่มี batting แบบหนาแน่น เลยรีดผ้ากาวไปแค่ผ้าด้านใน รู้งี้รีดทั้งสองด้านเลยดีกว่าค่ะ กูรูขา ช่วยสอนการวัดขนาดผ้า สำหรับด้านนึงควิลท์และอีกด้านไม่ควิลท์ทีค่ะ ควรตัดผ้าทั้งสองด้านก่อน หรือว่าควิลท์ด้านนึงให้เสร็จก่อนแล้วค่อยตัดผ้าอีกด้านให้เท่ากันคะ?

สม็อคยังไม่ไปไหนเลยค่ะพี่แนนนี่ ดองไว้ กลับทำอย่างอื่นก่อนซะแล้ว

ด้วยความที่อยากให้ทุกคนทราบความใจดีของพี่วิ(คุณ Chinese-Doll) เลยจะมากล่าวคำขอบคุณพี่วิต่อหน้าธารกำนัล(อิอิ) ที่ช่วยซื้อหูกระเป๋าและต่างๆ นานาให้อ้อม ก่อนเธอจะมาสิงคโปร์ พี่วิใจดีมากๆ เลยค่ะทุกคน

แก้ไขเมื่อ 21 เม.ย. 51 19:30:00

จากคุณ : phimphitcha - [ 21 เม.ย. 51 19:26:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom