Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วันเกิดของน้ำค้างรุ่งอรุณ

มาเปิดกระทู้ขอบคุณน้ำใจพี่น้ำค้างรุ่งอรุณครับ

เมื่อวานนี้ ช่างเป็นวันที่แสนวุ่นวายเพราะการงานที่ทำไม่เสร็จตามกำหนด แต่ก็มีเรื่องดีๆ และไม่คาดคิดเกิดขึ้นด้วยเช่นกัน

ระหว่างที่กำลังทำงานเตรียมตัวจะกลับบ้าน เพราะใกล้เวลาเลิกงาน เสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น เป็นสายจากน้อง c_nia
    c_nia : ||พี่เดี๋ยวพี่น้ำค้างฯจะไปหาพี่ที่ทำงานนะ จะแวะเอาบัวดินไปให้พี่||
    ผม : ||อะไรนะ!! พี่น้ำค้างมาจากเชียงใหม่แล้วหรอ แล้ว....@#$||
    c_nia : ||หนูบอกทางไปที่ทำงานพี่แล้ว เดี๋ยวคงถึงล่ะ เท่านี้นะ||
    ผม : ||อ่ะ... ขอบใจ|| ผมคิดในใจว่า สว คนสวยแห่งห้องต้นไม้มาได้อย่างไรกัน

ยังไม่ทันวางหูก็มีสายซ้อนเข้ามาเสียงตื๊ดๆ สายพี่น้ำค้างฯ นี่เอง
    น้ำค้างรุ่งอรุณ : ||น้องมิน อยู่ที่ทำงานรึเปล่า เดี๋ยวพี่น้ำค้างจะแวะเอาบัวดินไปให้จ๊ะ||
    ผม : ||ครับ มาได้ยังไงครับนี่ งงเลย||
    น้ำค้างรุ่งอรุณ : ||เอาบัวดินไปให้น้อง c_nia เห็นเค้าบอกที่ทำงานน้องมินทางผ่านพี่พอดีเลย พี่เลยว่าจะแวะเอาบัวดินมาให้น้องมินเองจ๊ะ น้อง C_nia จะได้ไม่ต้องลำบาก||
    ผม : ||อ่ะ... อะ ขอบคุณครับ เกรงใจจริงๆ เลยครับ||
    น้ำค้างรุ่งอรุณ : ||ไม่เป็นไรจ๊ะ ตอนนี้พี่ขับรถถึงสี่แยกอินโดจีนแล้ว รอแป๊บนึงนะ||

ไม่นาน สว คนสวยจากห้องต้นไม้ ก็มาปรากฏตัวอยู่ที่ที่ทำงานผมซะแล้ว อย่างไม่คาดฝัน และไม่รู้ตัวมาก่อน
    น้ำค้างรุ่งอรุณ : ||น้องมิน นี่พี่เอาบัวดินมาฝาก|| พี่น้ำค้างหยิบยื่นบัวดินถุงใหญ่ๆ หลายใบให้กับผม
    ผม : ||โห... พี่ครับ ขอบคุณมากเลยครับ ไม่น่าลำบาก ผมเกรงใจจริงๆ|| แต่ก็รับไว้ทั้งหมด

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ค. 51 11:45:31

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ค. 51 11:16:27

จากคุณ : kaminkp - [ 18 พ.ค. 51 11:14:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom