Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วันนี้มาบอกวิธีรียูสทำถุงใส่ของจ้า

พอดีที่บ้านเป็นร้านปริ๊นงานค่ะ แล้วเดือนๆนึงก็จะใช้กระดาษแบบเป็นรีมๆ เยอะมาก เวลาปริ๊นงานแต่ก่อนจะใส่ถุงพลาสติกให้เด็กๆเค้าถือออกร้านไป  มองดูรอบตัว เอ มีขยะในร้านเยอะแยะเลย เรามาหาไรรียูสดีกว่า และแล้วก็ได้ห่อใส่กระดาษเอสี่เป็นรีมๆนี่แหละค่ะ ง่ายๆเลย เอาตุ๊ดตู่มาเจาะรู แล้วก็เอาเชือกมาร้อยเป็นหูหิ้ว สำหรับใส่กระดาษรายงาน เด็กๆ ที่มาใช้บริการก็แฮปปี้ เพราะว่าเดี๋ยวนี้ ห่อกระดาษทำสีสันออกมาน่าใช้จะตาย เจ้าของร้านก็กำจัดขยะไปได้ส่วนนึงด้วย ใครจะนำไปใช้ ไม่สงวนลิขสิทธิ์นะคะ นอกจาดลดชยะแล้ว ยังอินเทรนลดโลกร้อนด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 02 มิ.ย. 51 18:24:06

จากคุณ : nuband - [ 2 มิ.ย. 51 18:01:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom