Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เหลืองตรัง หลายๆต้น (ละกัน)

...เหลืองตรังที่บ้านครับ...

ก่อนอื่น ขอ ตอบคำถาม หลังไมค์ ตรงนี้เลยละกันนะครับ สำหรับพี่ๆที่หลังไมค์ มาถาม เกี่ยวกับต้นที่โพสเมื่อวาน (ในรูป)
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J6667217/J6667217.html

1...ถามว่า เป็นลูกผสม หรือ เปล่า พ่อ แม่ ของใคร
    ตอบ...เป็นไม้พันธ์แท้ครับ ต้นoriginal มาจากป่าเลยครับ ไม่ใช่ลูกผสม...

2...ถามว่า ทำไมต้องใช้ลวดขึง
    ตอบ...บ้านผมลมเเรงมาก ครับ ลมเคยพัด ตีเรือนช้างพัง ช้างตายมาทั้งโขลง มาแล้ว...ถึงมีแสลนกันลมกันฝนแล้ว แต่ต้องดัดลวดยึดไว้ เพื่อไม่ให้ดอกขยับตามแรงลม...ถ้าไม่ได้ขึงลวดไว้นะครับ...ไม้จากไหนก็แล้วแต่ มาเลี้ยงอยู่ที่บ้านผม พังหมดครับ...กลีบดอกแตก ก้านดอกหัก สารพัด

3...ถามว่า ลงหลายๆต้นเลยได้มั้ย
    ตอบ ได้ครับ เดี๋ยววันนี้จะเอาลงเยอะๆเลยครับ

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 51 15:25:34

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 51 17:43:27

จากคุณ : ๒๓ กุมภาพันธ์ - [ 3 มิ.ย. 51 16:46:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom