Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนถามแหล่งซื้อผ้าและอุปกรณ์ในสิงคโปร์และข้อมูลทั่วไปบางอย่างค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ

กำลังจะไปสิงคโปร์วันที่ 23 มิ.ย.ที่จะถึงนี้ค่ะ ตั้งใจไปเที่ยวแล้วก็อยากไปขน(เท่าที่ทุนทรัพย์จะมีพอค่ะ)ผ้าและอุปกรณ์ที่หน้าตาดีและราคาดีกลับมาบ้างอะค่ะ รบกวนเพื่อนๆแนะนำแหล่งขายผ้าและอุปกรณ์ให้หน่อยนะคะ

มีอีกเรื่องคือจะหอบหิ้วลูกชายสองขวบไปด้วยกันพร้อมกับเพื่อนสาวอีกหนึ่งคน ไปสิงคโปร์ครั้งสุดท้ายเมื่อตอนตัวเองเป็นเด็ก จำอะไรไม่ได้แล้วค่ะ อยากจะรบกวนถามเพื่อนๆที่คุ้นเคยกับประเทศนี้หน่อยว่า

1. ควรเอารถเข็นเด็กติดตัวไปด้วยหรือไม่คะ ไม่ทราบว่าถนนหนทางและรถโดยสารสาธารณะต่างๆ(คิดว่าจะต้องพึ่งMRTเป็นหลักค่ะ)จะสะดวกแก่รถเข็นเด็กหรือเปล่า มีผู้ใหญ่ไปกันแค่สองคน(และคงต้องเดินทั้งวันเป็นเวลาหลายวันซะด้วยสิคะ)จะอุ้มตลอดก็คงไม่ไหวค่ะ
    2. มีอะไรจะต้องระวังเป็นพิเศษหรือเปล่าคะ
    3. อากาศช่วงปลายเดือนมิ.ย.เป็นยังไงบ้างคะ ฝนตกบ่อยไม๊ ตกหนักหรือแค่พรำๆให้หวาดหวั่น(กลัวลูกไม่สบายค่ะ)คะ

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากมากค่ะ

จากคุณ : balleryna - [ 9 มิ.ย. 51 10:04:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom