Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำแนะนำเรื่องที่ สปก ด้วยครับ ผมนอนไม่หลับมาหลายวันแล้ว

คือว่าผมซื้อที่ สปก มาครับโดยไม่รูู้ เป็นเงินเก็บที่เก็บมาทั้งชีวิต
    กะว่าจะซื้อไว้ทำการเกษตร และอยู่ตอนแก่ แต่พอไปอ่านกฏหมายดูแล้วรู้สึกไม่ดียังไงไม่รู้ครับ เพราะ้เราำำำไม่ได้เป็นเจ้าของ และทาังการก็อาจจะยึดคืนก็ได้
    ผมควรทำอย่่างไรดีครับ ผมนอนไม่หลับมาหลายวันแล้วครับ ยิ่งเป็นคนคิดมากด้วย
    กลัวว่าวันหนึ่งจะโดนยึดคืนไป ถ้าเป็นจริงผมคงเสียใจมากครับ เพราะ้้เป็นเงินที่เก็บมาอย่างยากลำบาก,
    ทั้งชีวีืิต ผมกะว่าจะเข้าไป ทำสวน เลี้ยงปลา ปลูกยางพาีรา จะได้ไม่ต้องทำงานในเมือง ตอนนี้จะเข้าไปทำอะไรที่ตรงนั้นก็ไม่ได้เำพราะเกรงว่าจะเป็นการสูญปล่าว

ผมควรทำอย่างไรดีครับ

จากคุณ : Humble - [ 17 มิ.ย. 51 01:32:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom