Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@@@.....วันนี้...ที่รอคอย...@@@@

......เมื่อวานได้ดูกระทู้บัวดินของอาจารย์ชิดขวา  แอบน้อยใจตัวเองนิดๆ  ว่าทำไม๊ทำไม  บัวดินของเราก็ปลูกมาเป็นปี ไม่เค๊ย  ไม่เคยได้ยลโฉมน้องดอกเลยยยย  ตอนเย็นกลับบ้านไป หางตาเห็นเว๊บๆๆ ว่าอะไรสีชมพูอยู่ในกอบัวดินของช้านนนนนนเนี่ย  เดินไปใกล้อีกนิด  ไอ้หยา....นะ นะ น่านน มะ มะ มาน มัน คือ  ....ดอกบัวดิน....  บานแล้วค่ะ  1  ดอก  แต่ก็ภูมิใจมาก
             ต้องขอบคุณพี่ๆ ห้องต้นไม้ที่ให้คำแนะนำ  tuenjung เอากระถางไปตั้งให้เค้าตากฝนเยอะๆ แล้วก็ปล่อยเค้าไว้อย่างนั้น  ในที่สุดเค้าก้มีดอกให้เชยชม ปลื้ม ค่ะ ปลื้ม  
    ........ ดีใจมากมายค่ะ  จนเก็บความดีใจไว้ไม่อยู่นะเนี่ย  ก็เลยเก็บรูปมาฝากเพื่อนๆ พี่ๆ  ห้องต้นไม้ซักหน่อย แม้มันจะไม่ค่อยชัด  เพราะว่าคนถ่ายถ่ายไม่ได้เรื่อง แหะๆๆ แม้จะมีดอกเดียวก็ถ่ายซ้ำไป ซ้ำมา (เห่อ ไม่ใช่น้อยนะเรา)

จากคุณ : tuenjung - [ 19 มิ.ย. 51 08:44:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom