Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

How to กระเป๋าลดโลกร้อน

ทำแตกกะทู้ไม่เป็นค่ะ มาจากกระทู้ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J6743631/J6743631.html

มาตามคำเรียกร้องค่ะ วันนี้ตั้งใจจะทำกระเป๋าลดโลกร้อนให้มาม๊าหลังจากที่เอา "น้องฮาวาย" ไปอวดแล้วไม่ยกให้ อิอิ ก็ใบแรกนี่นา อยากเก็บไว้ใช้เอง

ไหน ๆ จะลงมือทำแล้วเลยลองทำ How to ซะเลย ไม่ยากอย่างที่คิดนะคะ เสร็จเร็วที่สุดตั้งแต่ทำกระเป๋ามา (มีจักรยิ่งเร็วใหญ่เลย 3 ชั่วโมงเสร็จ ที่จริงน่าจะน้อยกว่านี้ถ้าทำคล่อง ๆ แล้ว)

ที่สำคัญใครมีผ้าม้วน ๆ ที่ซื้อมาขนาด 30 x 110 ซม. รื้ออกมาเลยค่ะ เสาร์อาทิตย์นี้ถ้าว่างก็จัดการ ชั๊บ ๆ ๆ เลยค่ะ มีคำแนะนำนิดนึง ควรจะเลือกผ้าลายค่ะ เพราะเวลาพับแล้วมันยับ ถ้าผ้าลายจะไม่เห็นร้อยยับชัดเจนเท่ากับผ้าพื้นค่ะ ส่วนสายใช้ผ้าอะไรก็ได้ ถ้าใครมีสายสำเร็จรูปที่บาง ๆ ก็ใช้ได้เลยค่ะ ไม่ต้องเสียเวลาเย็บ

ขนาดใบนี้ที่ทำเสร็จ 10.5 x 12.5 นิ้ว
    พับแล้วเหลือ 5 x 4.5 นิ้ว
    ปล. เรื่องสัดส่วนของกระเป๋าทุกท่านสามารถปรับให้ใหญ่หรือเล็กได้ตามใจชอบเลยนะคะ เอาให้แค่พับใส่กระเป๋าใบเล็กได้ก็เป็นพอ

ตามมาโลด

จากคุณ : คุณรักผมและผมรักคุณ - [ 27 มิ.ย. 51 16:44:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom