Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามเรื่องโฮย่าหน่อยครับ คือจะเลี้ยงอ่ะครับ...

ผมอยากรู้ว่า... ต้นโฮย่าหัวใจมีกี่แบบครับ... แล้วราคาแต่ละชนิดแพงไหมครับ? [เอาเฉพาะที่ใบเป็นหัวใจนะครับ ] ถ้าวันเสาร์ - อาทิตย์เขามีขายไหมครับ? หรือว่าต้องเป็นเฉพาะวันพุธ-พฤหัส ถึงจะมีครบ... แล้วถ้าสมมติว่าผมจะซื้อ แต่ซื้อแบบเป็นกิ่งชำเล็กๆเขาจะมีไหมครับ? แบบว่าคือ...ผมสะดุดตากับใบมันก็เลยอยากจะได้ไว้ในครอบครอง... แล้วที่ต้องการแบบต้นเล็กๆ หลายๆลักษณะ ก็เพราะต้องการคุมการโตของมัน ตลอดจนการเล่นใบเพื่อที่จะได้จัดให้เข้ากับพื้นที่บ้าน... อ่ะครับ .... พูดง่ายๆ ชอบใบมันมั่กๆหน่ะครับ ...

ขอบคุณทุกคำตอบครับ...

จากคุณ : เหลียง - [ 27 มิ.ย. 51 21:51:53 A:125.24.141.35 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom