Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

***** สุดยอดสบู่ในดวงใจ "สบู่สุดปลายรุ้ง" จากกูรูสบู่ตัวจริงของฝรั่ง *******

ช่วงนี้งานเยอะมากเลยครับ ต้องทำสบู่ทุกวัน หัวไม่วาง หางไม่เว้น แต่เค้าให้คิดเอาเอง อะไรก็ได้ โห ยาก ๆ ครับ ทำตามอำเภอใจ ขายไม่ออก็ซวย ปวดขมอง ก็เลยต้องคิด ๆ ๆ ๆ ๆ จะทำสบู่อะไรดีที่มันแปลก ๆ กว่าชาวบ้านเค้า ไม่ว่าจะเป็นส่วนผสม รูปแบบ สีสัน โอ้ย ๆ ๆ เซ็งครับ

ความคิดมันตันมาก ๆ เพราะมันมีแรงกดดันว่าทำแล้วเกิดเค้าไม่ชอบ จะทำยังไง นี่เป็นปัญหามาก ๆ เลยสำหรับลูกค้าที่ไม่มีอะไรมาโยนให้ วันนี้ก็เลยไปท่องเวป ไปเจอสบูตัวหนึ่ง ต้องบอกว่าผมทึ่ง ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ทึ่งมาก ๆ เลยครับ เค้าทำได้สวยมาก ๆ ต้องยกให้เป็น "กูรู" ตัวจริง ๆ ไม่ใช่พวกกูรู้อยากผมแน่นอน 555

ดูจากสูตรแล้ว สบู่ก็น่าใช้ดีครับ มีน้ำมันรำข้าว มะพร้าว ปาล์ม ละหุ่ง babassu เชย์บัตเตอร์ แมงโกบัตเตอร์ มีผงไหมเป็นแอคทิฟ กลิ่นเค้าว่าเป็นกลิ่น patchouli, sweet orange, lavendin, pine, lemongrass และ elelmi (กลิ่นอะไรวะ ไม่เคยได้ยิน อิอิ) เค้าว่าหอมมาก

เอ้า ใครอยากจะลองทำ เชิญเลยนะครับ  นักทำสบู่คนนี้ชื่อลีแอน ทำสบู่แต่ละอย่าง ผมยกนิ้วให้ทุกนิ้วเลยครับ และที่สำคัญ ดันทำขายด้วย ถ้าขืนทำสบู่ลายนี้ขาย ต้องเจ๊งแน่ เพราะทำสีสันขนาดนี้ ผมไม่สามารถครับ แต่ไม่รุ้ว่าทำเยอะแค่ไหน เพราะเห็นว่าขายหมดไปแล้ว 555 อาจจะทำสนุก ๆ แปลก ๆ แล้วมาขายเล่นแค่ก้อนสองก้อน ทำเยอะ ๆ ต้องตายแน่ครับ

อิอิ เข้าไปหาแรงบันดาลใจ ก็ได้เจอกับแรงบันดาลใจจริง ๆ นั่นแหละ แต่กระผมมิสามารถ ฝีมือไม่ถึงขั้นกูรูครับ  สงสัยต้องไปหาที่ร่ำเรียนทำสบู่สักหน่อย อยากจะทำสบู่ได้เก่ง ๆ จัง มีให้อาสาเป็นครูให้ผมบ้างหนอ ???

จากคุณ : sakchai splash - [ 1 ก.ค. 51 12:50:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom