Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามเรื่องวิธีถักตุ๊กตาขนฟูทั้งหลายนิดสิคะ (อย่าเพิ่งเบื่อน้า)

ซื้อไหมมาหลายม้วนแล้ว
    พอแล้วตุ๊กตาฟูๆ น่ารักๆ ที ก็ออกไปซื้อมาที กลับมาบ้านก็ยังถักไม่ได้ซะที
    ถามนิดนะคะ (ไม่นิดมั๊งคะ ^^")

1. เวลาถัก ดึงแน่นสุดเลยหรือเปล่าคะ เวลาเราดึงมันจะติดๆ น่ะค่ะ ดึงได้ไม่สุด ไม่เท่ากันซักโซ่เลย เป็นเหมือนกันหรือเปล่าคะ?

2. เข็มที่ใช้ถัก บอกใหญ่ๆ นี่ต้องใหญ่แบบเข็มสีทองหัวเบ้อเริ่มหรือเปล่าคะ ที่บ้านเรา ใหญ่สุดคือเบอร์ 3/0 - 2.20 mm ของ JMRA ใหญ่พอหรือเปล่าคะ?

3. ถามจริงๆ นะคะ เวลาหารูไม่เจอนี่ มีมั่วกันบ้างป่าวคะ (แฮ่ เราถนัดมั่ว ขนาดโค้ดธรรมดายังมีทิ่มผิดทิ่มถูกรูบ่อยๆ เลย)

และรบกวนขอคำแนะนำอื่นๆ ที่เราควรรู้ด้วยค่ะ ถ้ามั่นใจจะเริ่มลุย (อีกรอบ) แว้ววว ^^"

จากคุณ : nibble - [ 5 ก.ค. 51 07:25:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom