Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ว่านสี่ทิศ กับ ว่านรางเงิน ออกดอกฤดูไหนเหรอครับ

ต้นไม้สุดโปรดอีกต้นนึงของแม่ครับ

ปลูกไว้หลายกระถาง สงสัยจะแข่งกับโฮย่าผมมั้ง

ทีนี้สงสัยว่า เค้าออกดอกช่วงไหนครับ

ร้อน ฝน หนาว หรือเป็นช่วงรอยต่อฤดูไหนเหรอครับ

ผมจะได้รอถูก แหะๆๆ

ตอนนี้เข้าใจว่าออกฤดูฝน แต่ก็รอกับแม่สองคนมานานแล้วก็ไม่เห็นมีวี่แวว

แม่ก็บ่นๆ อยากดูดอก แต่ผมก็จนปัญญาเร่งดอกง่ะ T T

มาถามเซียนในนี้ดีกว่า กว่าเค้าออกดอกตอนไหนครับ จะได้ตอบแม่ถูก

(ช่วงที่ออกดอกก็ไม่ได้จำว่าออกตอนไหน ขออภัย)

ขอบคุณครับพ้ม

แถมชบาที่มีฉากหลังเป็นขยะให้ดู T T

จากคุณ : อิฐมอญ - [ 10 ก.ค. 51 01:40:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom