Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากได้ บ่อ หรือ อ่างไว้เลี้ยงปลาครับ ซะ 1*2*0.5 เมตรอะครับ เป็นปูนหรืออะไรก็ได้ ใครพอมีรายละเอียด ขอสอบถามทีครับ

อยากได้บ่อพลาสติก หรือปูนก็ได้(ปูนจะเป็นด่างเป็ฯอันตรายไหม) อยากได้ขนาดซะ กว้าง 1 เมตร ยาว 2 เมตร สูงซะ 0.5 เมตรอะครับ ขอถามเป็นข้อๆนะครับ อยากได้ราคาไม่แพงมากด้วยนะครับ ช่วยแนะนำที

1. ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ทั้งปูนแล้วพลาสติก
    2. ร้านที่สามารถซื้อได้แถวไหนครับ
    3. เรื่องระบบกรองนี้ ต้นทุนการทำกรองถังเองประมาณกี่บาทครับ รวมปั้มกับ วัสดุการกรอง
    4. ถ้าเป็นปูนจะหนักมากไหมครับ ทางร้านจะยกมาวางให้ที่บ้านไหมครับ แล้วจะมีวิธีลดด่างจากปูนยังไงครับ
    5. เห็นมีเป็นผ้าใบ ปู แล้วตามด้วยอิฐวาง จะถามว่าแค่วางเฉยๆหรือเปล่า หรือต้องฉาบปูนด้วยครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ กับไซต์ที่ต้องการ อิฐ+ผ้าใบ

ทุกอย่างไม่อยากให้เกินงบ 5000 สามารถทำได้หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ได้ จำเป็นต้องเกิน ก็เกินได้ครับ ช่วยแนะนำทีครับ ถ้ามี link ที่พอเป็นความรู้ รบกวนลง link ด้วยก็ดีครับ

ปล. ขอบคุณที่เข้ามาช่วยตอบมากๆครับ

จากคุณ : talent_win - [ 10 ก.ค. 51 22:27:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom