Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำแนะนำในการใช้ของเหล่านี้หน่อยค่ะ

ตอนนี้ที่บ้านมีทั้ง ปุ๋ยคอก(ขี้วัว) ปุ๋ยมูลค้างคาว ฮอร์โมนไข่
    น้ำหมักEMกับเศษผักผลไม้

เราจะต้องเลือกใช้อย่างใดอย่างหนึ่ง รึว่าบำรุงได้ทุกอย่าง
    เลยทีเดียวสำหรับต้นไม้หนึ่งต้น แล้วมันจะแรงไปมั๊ยคะ ถ้า
    เราใส่ทุกอย่างเลย

คือว่า....ปกติต้นไม้ที่บ้านจะใช้ปุ๋ยคอกขี้วัวอย่างเดียวน่ะค่ะ
    ไม่เคยบำรุงอย่างอื่น แต่เคยอ่านกระทู้ในนี้ว่า ใช้ปุ๋ยขี้วัว ไม่ค่อย
    ให้ดอกเท่าไหร่ มันก็จริงเลย เพราะต้นใบก็งามดีแต่ดอกน้อย
    ก็เลยหาอย่างอื่นที่แนะนำกันมาบำรุง ได้มาหลายอย่างก็ยังไม่กล้าใส่ กลัวจะแรงค่ะ

ก็เลยอยากขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : ตาแก่ยายแก่ไม่กลัวแผ่นดินไหว - [ 13 ก.ค. 51 13:56:41 A:125.24.103.219 X: TicketID:159984 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom