Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เริ่มส่งกิ่งลีลาวดีแล้วค่ะ

ในที่สุดก็ได้ฤกษ์ส่งล็อตแรก 16 กล่องวันเสาร์ และล็อตสอง 24 กล่อง เมื่อเช้านี้
    จริงๆจะส่งตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว แต่เห็นเป็นวันหยุดยาวกลัวติดแหง่กอยู่ไปรษณีย์
    เมื่อเช้าให้ลูกน้องไปส่ง ไปรษณีย์รำพันว่าวันหลังมาเยอะๆยังงี้ วันอังคารก็ได้นะ อิ อิ
    เพราะว่าปกติวันจันทร์เขาจะต้องรับพัสดุเยอะอยู่แล้วน่ะค่ะ หนนี้เป็นหลังหยุด4วันด้วยเลยมหาศาล

ในกล่องจะมีเอกสารแจ้งว่าถ้าต้องการจะจ่ายค่าส่ง ให้โอนเข้าบัญชีคุณประสิทธิ์ที่อุดร มีเลขที่บ/ชให้ไว้ด้วยเพื่อความสะดวกค่ะ
    คุณประสิทธิ์บอกว่าบัญชีนี้ไม่ได้ใช้ในกิจการอื่น ถ้ามีเงินโอนมาโดยไม่มีที่มา ก็จะถือเป็นเงินทำบุญตรงนี้
    ซึ่งเงินนี้ก็จะนำไปสมทบสร้างตึกอุบัติเหตุรพ.สว่างแดนดิน
    ทั้งนี้แล้วแต่ความสมัครใจค่ะ เท่าไรก็ได้และไม่สะดวกไม่ต้องก็ได้
    เนื่องจากไม่ได้ลิสต์ว่าท่านใดประสงค์จะจ่ายค่าส่งบ้าง ก็เลยใส่เอกสารไปเกือบทุกกล่อง(คนแพ็คสูงวัย เลยใส่บ้างลืมบ้าง)

ตอนนี้ยังมีอีกราวๆ30ท่าน ที่จะส่งในล็อตสาม คราวนี้จะเป็นกล่องที่รับบริจาคมาจากร้านโพธารามสโตร์ มีทั้งกล่องนมและกล่องมาม่า โปรดอย่าได้นึกว่าใครส่งเสบียงมาเด้อsmile
    ล็อตสามอาจเป็นอาทิตย์หน้าค่ะ เพราะกิ่งที่ตัดมาส่งไปหมดแล้ว(กล่องละ5กิ่ง)
    เดี๋ยวไปตัดใหม่ก่อนนะคะ

ถ้าใครสะดวกมาแถวๆโพธาราม แวะไปรับได้ที่คลินิคค่ะ จะได้กิ่งยาวกว่า ส่วนมากแตกสามแล้วด้วยค่ะ
    เพราะกิ่งแบบนี้ใหญ่ไป ส่งปณ.ไม่ได้ เลยเอาไปแจกคนไข้ที่ร้าน เป็นที่นิยมมากค่ะ//blink
    เพื่อนๆที่สนใจก็แวะไปรับได้ค่ะ

จากคุณ : อ-ริน - [ 21 ก.ค. 51 19:47:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom