Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนถามว่าถ้านำต้นกุหลาบเข้ามาเมืองไทยจะมีปัญหาอะไรไหมค่ะ

มีคำถามมารบกวนค่ะ คือเพื่อนจะหิ้วต้นกุหลาบจากเมกามาให้ เนื่องจากไปบ่นๆๆๆๆ ว่าอยากได้มากมาย  เค้าเซ็งเสียงบ่นเลยจะหิ้วมาให้ตอนกลับมาเยี่ยมบ้าน ค่ะ ไชโย ไชโย เราก็รีบรับน้ำใจมหาศาลด้วยการสั่งพันธุ์ที่อยากได้ไป 6 ต้น ไม่ค่อยโลภมากค่ะ แหะ แหะ เพื่อนก็อุตสาห์สนอง บอกว่าเออ หกก็หก พร้อมกับคำถามว่า
    1 จะทำอย่างไรกับการขนส่งจะให้ทางร้านเค้าแพคใส่แพคเกจแยกต้นกุหลาบโดยเฉพาะ หรือเอาใส่ลงในกระเป๋าเดินทางโหลดขึ้นเครื่อง

2. เครื่องต้องแวะที่ญี่ปุ่น จะมีปัญหาอะไรไหมคะ

3. เอาต้นไม้เข้าเมืองไทย(กรณีเป็นแพคเกจแยกเฉพาะ)จะมีปํญหาอะไรไหมค่ะ เคยแต่แพคต้นไม้ยัดลงกระเป๋าเดินทางจากฮ่องกงกลับไทยมาสามสี่ต้น ไม่โดนอะไรค่ะ  

รบกวนทุกท่านหน่อยนะค่ะ  จะได้รีบเมล์บอกเพื่อนค่ะ  ขอบคุณมากๆๆ เลยค่ะ

จากคุณ : umpink - [ 26 ก.ค. 51 00:29:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom