Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รายงานผลจาก "เจริญรัถ"

สืบเนื่องจากทู้ก่อน สอบถามสาวๆ เรื่องการเดินทางไปเจริญรัถนะค๊า

เมื่อวานไปมาแล้ว แต่ก็ซื้อได้ไม่เยอะ เพราะแอบถูกเบรคว่าซื้อไปทำไมเยอะแยะ

เอาไปลองก่อน หมดแล้วค่อยมาซื้อใหม ่ -"-  

แถมมีร้านนึงที่ป้าเลือก ๆ ๆ ของอยู่ แล้วเค้าถามว่า "ทำขายที่ไหนเหรอครับ"  

จ๋อยเลยเรา .. แบบว่าแค่อยากซื้อไปลองหัดทำเล่นๆอ่ะค่ะ  ฮ่าๆ ๆ

แต่สรุปว่าถูกใจมากค่ะ แล้วจะต้องไปอีกแน่ๆ  เจอกันแน่ เจริญรัถ ^^

ปล. สรุปการเดินทาง ป้าเจอรถไว้แถวๆ Office (แถวๆนนท์ อ่ะค่ะ) แล้วนั่งเรือไปลงสี่พระยา  จากนั้นเดินไปท่าเรือข้ามฟาก ... ข้ามไปคลองสาน   โบกตุ๊กๆ 30 บาทไปลง เจริญรัถซอย 10 แล้วค่อยเดิอนย้อนขึ้นไปถึงซอย 1 (เพราะสาวๆบอกว่าของเริ่มอีกเยอะช่วงซอย 10 ขึ้นไปอ่ะจ้า)  

ขอขอบคุณสาวๆใจดีมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ  โดยเฉพาะน้องออย ที่เป็นแรงบันดาลใจให้อยากไปมากมาย ^^

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ค. 51 13:15:48

จากคุณ : ป้าติ่ง - [ 27 ก.ค. 51 13:14:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom