Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

พด.1 พด.2 พด.3 รบกวนถาม อยากทำปุ๋ยหมักค่ะ

ท่านใดเคยใช้ พด.2 ทำปุ๋ยน้ำบ้างคะ ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ
    ได้รับแจกมาก็นานพอควรแล้วค่ะ แม่เก็บไว้อย่างดีเลย เอาออกมาดู
    เห็นน่าสนใจ วันนี้หาข้อมูลการทำปุ๋ยน้ำชีวภาพ แต่ไม่เห็นพูดถึงตัว
    พด.2นี่เลยค่ะ

มึนตึ๊บเลย วันนี้รวบรวมข้อมูลได้เยอะทีเดียว คงได้ลงมือทำเร็วๆนี้
    แต่ยังขาดอุปกรณ์อีกหลายอย่าง

ถังก็ยังไม่มี จะมีถังสำเร็จรูปแบบมีก๊อกน้ำด้วยขายไหมคะ
    กากน้ำตาลก็ไม่รู้ว่าต้องซื้อที่ไหน มีขายทางเน็ตหรือเปล่า
    ที่แน่ๆขยะในครัวเรือนเพียบ รวมถึงพืชผักสดๆเยอะเชียวค่ะ

งานเพียบเลยอ่ะ

แล้วต้องเริ่มต้นตรงไหนดีคะเนี่ย มึนจังเลย คือพอคิดว่าจะทำอะไร
    จะคิดถึงแต่เรื่องนั้นจนเบลอไปหมดแล้วค่ะ มีแต่คำถามเยอะมาก
    บรรยายออกมาไม่หมด

เรียนเชิญ คุณป้าจายคนเก่ง คุณนกขมิ้น และท่านอื่นๆ
    ช่วยชี้แนะแนวทางหน่อยค่ะ

จากคุณ : หอมเจ้าเอย - [ 28 ส.ค. 51 15:00:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom