Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ลูกคิดมารายงานตัวแล้วค้าบบบบบบบบบ

สวัสดีครับ พี่ ป้า น้า อา ห้องงานฝีมือที่เคารพทุกท่าน

ในที่สุดลูกคิดลืมตาก็ออกมาดูโลกแล้วครับ เมื่อวันศุกร์ที่ 15 สิงหาคม 2551 เวลา 01.26 น. ด้วยน้ำหนักขึ้นชก 3,360 กรัม ส่วนสูง 53 ซม. ครับ

กระทู้สุดท้ายที่ลูกคิดทิ้งท้ายไว้ว่า "ลูกคิดมีเรื่องตื่นเต้นมาเล่าให้ฟัง" http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J6887402/J6887402.html มาม๊ามาอัพเดตเพิ่มเติมตอนสองทุ่ม (ยังมีกะใจจะเล่นคอมพ์อีกเนอะ) พอปิดเครื่องเสร็จ ก็อาบน้ำเข้านอนครับ

พอสามทุ่มมาม๊าก็เริ่มปวดท้องมากขึ้น จากชั่วโมงละครั้งเป็นทุกครึ่งชั่วโมง และพอสี่ทุ่มก็เริ่มปวดเป็นทุกสิบนาที (ยังไม่รู้ตัวว่านี่คืออาการปวดท้องคลอด) นอนไปนอนมา มีเสียงดัง "โพละ" ในท้อง ก็ยังสงสัยว่าเสียงอะไร ซักพักเหมือนมีเลือดออก ก็รีบไปห้องน้ำ เพราะรู้สึกเหมือนจะปวดชิ๊งฉ่อง แต่ทำไมมันเยอะจัง ปรากฏว่ามันเป็นน้ำเดินครับ มาม๊าก็ยังใจเย็น อาบน้ำสระผม (เพราะได้ยินว่าคลอดแล้วห้ามสระผม โชคดีนะที่ตัดผมสั้นเลยหละ)

ไปถึงโรงพยาบาลพญาไท 3 ตอนห้าทุ่มนิด ๆ มีหมอเวรมาดูอาการ ตรวจภายในแล้วก็แจ้งไปยังลุงหมอชาญชัยที่ฝากท้อง ได้ความว่า ปากมดลูกยังไม่เปิด แต่น้ำเดินแล้ว ถ้ารอให้คลอดเองคงจะอันตราย เตรียมตัวผ่าดีกว่ามั้ย "ตกลงค่ะ" ลุงหมอบอกว่างั้นเดี๋ยวเจอกัน

ตกลงว่าก็ผ่าเสร็จ น้องออกมาตอน 01.26 น. ด้วยน้ำตาแห่งความปลื้มปิติของมาม๊าออย ตอนที่ได้เห็นหน้าลูกน้ำตาที่ไหนไม่รู้มันไหลออกมาเองเนอะ คนที่เป็นแม่ ๆ แล้วทุกคนในห้องนี้คงรู้ดี ออยเห็นหน้าลูกแล้วมั่นใจว่าลูกชั้นแน่นอน เพราะว่าจมูกเหมือนกันเด๊ะเลย (แบบว่าบานอ่ะ) "สำเนาถูกต้อง"

รูปนี้เป็นรูปแรกเกิดครับ ยังไม่ลืมตา

จากคุณ : คุณรักผมและผมรักคุณ - [ 31 ส.ค. 51 16:59:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom