Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

^ - ^ มาทำขอนไม้ ให้ดูดีได้ ในสไตล์คุณเอง ^ - ^

เหตุเกิดจากกระทู้ “ ชวนเพื่อนหาไม้เลื้อย มาเกาะขอนให้หน่อย ”  จึงเกิดกระทู้นี้ขึ้นอีกครั้ง

จาก เพื่อนๆ   ที่อยากทราบและให้ตั้งกระทู้ การทำขอนไม้  ก็คิดว่าดีเหมือนกัน บางท่านที่มีต้นไม้ใหญ่ที่ตัด ไม่รู้จะทำไงดี ทิ้งดีกว่า   มาดัดแปลงเป็น ขอนไม้ให้ความรู้สึกใหม่  ได้ไม่ยากเลยค่ะ  หรือ บางท่านมีไอเดีย เจ๋งๆ ก็เอามาแชร์กันได้เลยนะคะ ได้เห็นหลากหลายรูปแบบ  แต่ต้องออกตัวก่อนนะคะ ว่าอย่าไปเทียบกับ ขอนไม้ที่มีขายในตลาด เพราะนั้น เขาสวย  และมีความเป็นธรรมชาติในตัวอยู่แล้ว  แต่งนิด เติมหน่อย ไม่ต้องมากมาย ก็ดูดีแล้วค่ะ    

แต่ก่อนอื่นใด ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำเกี่ยวกับไม้เลื้อย  และ ไม้ชนิดอื่นๆ ที่สามารถเอามาปลูกเกาะบนขอน   โดยเฉพาะ “คุณพี่น้ำค้างรุ่งอรุณ” ที่กรุณาอุทิศตน จะมาเลื้อยเกาะให้ แต่คิดแล้ว ไม่ได้เกรงใจอะไรเลยค่ะ แค่กลัวพี่ท่านจะเลื้อยไม่หยุด เวลาไม่อยากได้ จะแกะไม่ออกอีกต่างหาก  อิอิ   เลยตัดใจซื้อดีกว่า  ไม่ว่ากันนะคะคุณพี่ขรา   จากกระทู้ก่อนหน้าก็ได้มาหลากหลายไอเดียค่ะ และก็นำมาใช้กับขอนใหม่  และก็ขอนเดิม ด้วยนะค๊า   เอาเข้าเรื่องดีกว่าเนอะ

จากคุณ : ยูมิมาไกล - [ 7 ก.ย. 51 20:59:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom