Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ดอกไม่้จากแดนกังหันลมค่ะ

เอารูปดอกไม้สวยๆ มาฝากค่ะ ไปเดินเล่นที่ตลาดดอกไม้กลางเมือง Amsterdam มา ใกล้ๆ กับ  Dam Square
    ปกติไปหน้าหนาว เดินไม่ไหวค่ะ ช่วงที่ไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว อากาศกำลังดี ไม่หนาวมาก อันที่จริง วันที่เครื่องลงเนี่ย
    แดดแจ๋ ร้อนสุดๆ ต้องใส่เสื้อแขนสั้นเดิน ฝรั่งนี่ลากรองแต๊ะกันเป็นแถว พร้อมกางเกงขาสั้น แต่โดนหลอกค่ะ
    ร้อนอยู่สองวัน วันรุ่งขึ้นฝนตก เซ็งสุดๆ เลยค่ะ ที่จริงไปครั้งนี้แล้วแดดออก แถมอากาศร้อน ก็เป็นครั้งแรกในรอบสิบปีของเรา
    ที่ไปยุโรปนะคะ  แบบเห็นแดดแล้วดีใจสุดๆ ทุกครั้งที่ไปเนี่ย หอบเป็นคนบ้าเลยค่ะ ทริบนี้กะว่าไม่หนาว หอบกระเป๋าใบเล็กไป
    สุดท้ายก็ใส่ jacket กันฝนอยู่ดี

จากคุณ : ^^^GiAnT^^^ - [ 12 ก.ย. 51 20:24:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom