Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

++++++++++++++++++++++ประกาศแจ้งของหายคร้าบบบบบบ (ในวันที่นัดทานข้าวที่ผ่านมา)+++++++++++

เนื่องด้วยวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมที่นักทานข้าวกันที่ Green house
    ได้หยิบต้นไม้ต้นนึงไปด้วยอ่ะครับ ตั้งใจจะเอาไปให้พี่สเลเตคร้าบ  พอดีเนื่องด้วยบรรยากาศอืมครึม  พี่เค้าคงลืมหยิบไปครับ มีใครพอจะหยิบต้นนี้ ไปแล้วพอนึกออกมั๊ยคร้าบ
    ลักษณะต้นคล้ายๆต้นขิงแดงสูงประมาณฟุตกว่าๆมีอยู่สองสามลำครับ วันนั้นที่เอาไปไม่ได้ใส่กระถางครับ แต่เป็นดินตุ้มแล้วผูกใส่ในถุงก๊อบแก๊บไว้น่ะครับ ใครเก็บได้ฝากบอกด้วยนะคร้าบ
    แท้งหลายๆครับๆๆๆ หรือจะหลังไมค์ไปบอกพี่สเลเตก็ได้คร้าบๆๆๆ
    ปล. ในถุงนั้นเป็น Heliconia longiflora ครับ

จากคุณ : Helicon - [ 18 ก.ย. 51 09:54:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom