Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

**..รู้ไว้ใช่ว่า ใส่บ่าแบกหาม..ตอน .."หนอนนนน.......(รถด่วน) สุดอร่อย"..

รถด่วน สุดยอดอาหารโปรตีนสูง ที่หากินยากมาก
    สวัสดีครับ วันนี้หมูหินพามากินอาหารจานอร่อย ที่ชาวไทยรู้จักกันดี ตาหากินได้ยากมากแล้วในทุกวันนี้ นั่นคือรถด่วน หรือ หนอนเยื่อไผ่ครับ รถด่วนนี้ต้องไปหาตามต้นไผ่ ในป่าซึ่งทุกวันนี้หายยากมาก ต้องเข้าป่าไปหาถึงจะได้กินครับ

รถด่วนเป็นหนอนที่โตในปล้องไม้ไผ่ครับ ผมมีข้อมูลให้ด้านล่างนี้ครับ แบบเต็มๆเลย เรามาดูเรื่องความอร่อยกันดีกว่า รถด่วนจะมีขายตามชาวบ้าน จะใส่ปล้องไม้ไผ่ขาย ส่วนใหญ่เข้าป่าไปหามาก็กินเอง เหลือขายก็น้อยมากครับ จะได้กินยากมากเลย เมื่อได้มาแล้วก็ต้องมาทำอาหารจากรถด่วนกัน

รถด่วนนี้ถ้าจะให้อร่อยก็ต้องมาทอดกรอบ ไม่กรอบมาก หรือจะนำมาเข้าก็ได้ รสชาติจะออกมันๆ เวลาทอดปรุงรถด้วยซอสนิดหน่อยจะอร่อยมาก มันๆ อร่อยๆ โปรตีนสูงมาก บางคนก็นำมาทำน้ำพริกรถด่วนครับ ก็อร่อยไปอีกแบบ ใครที่ไม่เคยกินก็ลองหากินให้ได้ครับ

จากคุณ : คนดง คนเดิม - [ 18 ก.ย. 51 21:41:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom