Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ที่ประเทศลาว เรียกต้นจำปาว่าอะไรครับ

สวัสดีครับชาวห้องต้นไม้ทุกท่าน
    ช่วงนี้ผมห่างๆหายๆไปหน่อย กลัวจะโดนกำจัดทิ้งก็เลยมาตั้งกระทู้กันลืม..
    คือผมสงสัยว่า ที่ประเทศลาวเค้าเรียกลีลาวดี(ลั่นทม) ว่า จำปา
    แล้วทีนี้ เค้าเรียกต้นจำปา(ที่เป็นญาติกะจำปี) ว่าต้นอะไรอ่ะครับ
    ใครทราบช่วยบอกด้วยนะครับ (ไม่มีรางวัลจ้า..^^)

***และมีข่าวมาฝากนิดหนึ่งนะครับ
    วันที่ 11-23 ตุลาคมนี้ จะมีงานมหกรรมหนังสือระดับชาติ ครั้งที่13 จัดที่ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ เวลา 10.00-21.00 น.
    ใครอยากไปหาหนังสือเกี่ยวกะต้นไม้(ลดราคา)มาอ่าน ก็เตรียมตัวกันได้เลยครับ จะให้ดีก็อย่าลืมอุดหนุนหนังสือของพี่สเลเตด้วยนะคร้าบพี่น้อง...  (ต่วย'ตูนก็ไปออกบูธเช่นเคยนะฮับ เอิ๊กๆ.)

จากคุณ : kengDD - [ 2 ต.ค. 51 14:13:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom