Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เก็บหมาได้ หมาใครก็ไม่รู้ เรียกชื่ออะไรก็หัน

เมื่อวานนี้เราไปหอพักนักศึกษา ปรากฏว่าไปเจอหมาหน้าตาตลกๆ จะว่าพุดเดิ้ลก็ไม่แน่ใจ มันแปลกๆ  เราเดาเอาว่าคงตามตัวเมียมา เพราะว่า มันดูไม่ทุกข์ไม่ร้อน ไม่ผอม แล้วขนก็ตัดแล้ว แม้ว่าจะตัดตลกๆ  นักศึกษาบอกว่า หลงมาหลายวันแล้วไม่มีท่าว่าจะกลับบ้านเลย แถมยังนอนหน้าหอ อย่างสบายอารมณ์ หมาเจ้าถิ่นที่หอพักนั้น ก็ไม่สนใจ นักศึกษาเรียกว่าเจ้าผ้าขี้ริ้ว

ทีนี้เราแวะไปที่หอก้เจอพอดี เลยคุยกะเขาหน่อยนึง เค้าก็ทำท่าเหมือนรู้จักกันมาหลายปีแล้ว เราก็เลยจับอาบน้ำซะเลย 555 ปรากฏว่าตอนเรากลับหอเรา เค้าวิ่งตามอ่ะ แถมเห่าเรียกด้วย เราแวะไปถามลุงยามที่มหาวิทยาลัยแกก็บอกเห็นวิ่งไปวิ่งมา ไม่มีใครมาตาม เจ้าหน้าที่ก็ว่าไม่ใช่หมาเค้า

ทีนี้พอมาถึงหอเรา เอาล่ะสิ เด็กหอ ดรีมทีมตัวจริงไม่ยอม เห่าใหญ่เลย ล้อมเป็นวง พอไอ้เจ้าตัวที่หลงมาเผลอ ดรีมทีมทั้งสามตัว ก็งับ งับ  ยังไม่เท่าไหร่ ไอ้เจ้าโบ้ตัวพ่ออ่ะสิ มาแรกๆก็เฉยๆ พอไอ้เจ้าตัวนี้ทำหน้าระริกระรี้ ก็ปรี่เค้าไปงับ เราไปห้ามนะ ไอ้โบ้มันก็งอน เดินหนึไปหอชาย แต่มองไอ้เจ้านี่ด้วยสายตาอาฆาต

สุดท้ายเราก็เอาเจ้านี่ไปไว้ในห้องด้วย โห ทำท่าคุ้นเคยอีกแล้ว มันทำตัวสนิทสนมมากเลย เราเลยเรียกว่า โฟรโด้ อ้าว หันอีกต่างหาก งงนะนี่ ลุงคนสวนแกก็บอกให้เลี้ยงเลย แหม เราก็คิดว่าถ้าเจ้าของไม่มาตาม (ท่าทางจะไม่มาแล้ว) เราก็คงต้องเลี้ยงไว้เอง ก็มันทำท่าสนิทซะขนาดนั้น แถมไม่ทำท่าคิดถึงเจ้าของหรือตระหนกตกใจเลย พอให้กินข้าวเสร็จมันก็มานอนซบ อะไรก็ไม่รู้เนี่ย

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 51 17:57:31

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 51 17:56:25

จากคุณ : พุดดิ้งช๊อคโก้ตาโตกล้วยหอม - [ 11 ต.ค. 51 17:34:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom