Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

O...แก่งกระจาน...ผืนป่าในความทรงจำ...O

หายหน้าหายตาไปนาน…...
    ไม่ทราบว่าใครต่อใครลืมผมไปหมดรึยัง ?
    (ทำไมกระทู้ของผมต้องขึ้นต้นอย่างนี้ทุกทีซินะ...)

จากกระทู้ ”..เลาะป่าคินาบาลู”
    http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2008/07/J6819338/J6819338.html
    ผมเคยตั้งใจว่าจะทำกระทู้ป่าแก่งกระจาน  มาเล่าขานให้อ่านกัน ก็มีเสียงตอบรับพอสมควร...

“ จะรอชม ‘แก่งกระจาน...ผืนป่าในความทรงจำ’ นะคะ นานเท่าไรก็จะรอ ”......ต้นชบากับคนตาบอด
    “..จะรอชม เรื่องราวของ แก่งกระจาน ด้วยค่ะ ”...... ดอกคูณเสียงขิม
    “..รอชมเรื่องราว ป่าแก่งกระจานของไทยเรา นานเท่าไรก็รอได้ครับน้า ”......ชิดขวา_>>>
    (เรียกซะน้า...น่าจะให้รอให้เข็ด)

กระทู้นี้ผมเขียนตามความทรงจำที่ประทับใจในอดีต ที่ช้าเพราะจำได้มั่ง..จำไม่ได้มั่ง ฮ่า ฮ่า
    ขอออกตัวก่อนเลยนะครับว่า... ภาพถ่ายแทบทั้งหมดถ่ายด้วยกล้องฟิล์ม นานเกินกว่าสิบปีมาแล้ว
    ภาพจะไม่สดสวยคมชัดเหมือนกล้องดิจิตอลยุคนี้

ใครหวังจะได้ชมภาพสวยๆ เหมือนทานของอร่อยถูกปาก ทำใจรอผิดหวังไว้ได้เลยครับ
    แต่ก็ยังดีที่ได้ภาพจากคุณ pkkk2714 และคุณพินิจ HADIDA มาช่วยไว้ได้บ้าง
    ผมเขียนกลอนมาประกอบเล็กน้อย พอกล้อมแกล้มมิให้ฝืดคอ (รึจะฝืดกว่าเดิม ? )
    มีภาพสเก็ตช์ จากสมุดบันทึก ยำปนกันไป ทนดูเอาหน่อยนะครับ

จากคุณ : พรเลิศ - [ 15 ต.ค. 51 00:31:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom