Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครมีรถเข็นเด็กที่ไม่ใช้แล้วรบกวนช่วยบริจาคหน่อยนะคะ

รบกวนพี่ๆในห้องจตุจักรหน่อยนะคะ

ใครที่มีรถเข็นเด็กเก่าๆที่สภาพยังเข็นได้ดี ล้อไม่หลุด อะไหล่ไม่เสื่อม

ช่วยบริจาคให้ใบหม่อนทีนะคะ

ใบหม่อนเป็นสุนัขพิการเพราะโดนรถชน กระดูกหลังแหลกละเอียด

ทำให้เส้นประสาทส่วนนี้ใช่งานไม่ได้อีกเลย ขาหลังเลยพิการสองขาค่ะ

ซึ่งตัวเองก็พาไปรักษาอย่างดีที่สุดแล้วค่ะ ด้วยการดามเหล็กที่หลังเค้า

แทนกระดูกสันหลังที่เละละเอียดไป

คุณหมอเค้าก็แนะนำให้สั่งทำรถสำหรับสุนัขพิการโดยเฉพาะค่ะ

แต่เนื่องจากบ้านที่อยู่กันมันไม่เป็นพื้นเรียบเลย

ใบหม่อนเลยนั่งรถเข็นแบบนั้นไม่ได้แน่เลย เพราะเป็นสุนัขที่ Alert มากๆค่ะ

แม่เค้าเลยเอารถเข็นเด็กของหลานมาดัดแปลงให้กลายเป็นรถเข็นของใบหม่อนไปเลย

มันดีที่ว่ามีที่จับสำหรับควบคุมเค้าได้ ถ้าปล่อยให้เค้าวิ่งอิสระ

เวลาสะดุดอะไรนิดหน่อยก็ล้มไปทั้งรถทั้งสุนัขเลยค่ะ

เป็นแบบนี้ประจำ...

แต่ที่ต้องมาขอบริจาครถเข็นอีกก็เพราะว่ารถเข็นคันปัจจุบันเก่ามากๆแล้วค่ะ

จะซื้อใหม่รถเข็นสมัยนี้ก็แพงจังเลย

รถเข็นคันแรกที่แข็งแรงๆ ก็โดนคนเก็บของเก่าขโมยไปขายซะแล้วล่ะค่ะ

ก็เลยอยากจะรบกวนพี่ๆในห้องนี้เห็นใจบริจาคกันหน่อยนะคะ

ใครที่บ้านอยู่แถวๆ เหม่งจ๋าย ห้วยขวาง ก็จะดีมากเลยค่ะ

จะติดด่อรับสะดวกเพราะบ้านอยู่แถวๆพื้นที่นี้

ติดต่อมาได้นะคะ ที่ enomiss3220@hotmail.com ค่ะ

สงสารสุนัขหัวเหม่งๆตัวนี้กันหน่อยนะคะ

จากคุณ : sweet temtation - [ 16 ต.ค. 51 11:02:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom