Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไม่ทราบว่าจะขอความช่วยเหลือน้องหมาถูกทอดทิ้งยังงัยได้บ้างคะ

คือเราอยู่ที่ซอยมหาดทไยค่ะน้องหมามากมายวันนึงได้ไปกินข้าวที่ร้านส้มตำร้านนึงก้อมีน้องหมาคงพึ่งคลอดลูกค่ะเต้ายานๆๆหิวโซเราก้อซื้อไก่กะนมหั้ยทานทานเก่งมากเลยอยากรู้ว่าลูกเค้าอยู่ไหนถามเค้าเค้าเดินนำไปพูดจารู้เรื่องมากเลยไปหยุดที่ๆแห่งหนึงมีประตูเหล็กแต่มีรูโหว่เป็นทางเข้าออกค่ะเค้าเดินเข้าไปเรียกๆเพืนอๆๆเค้าออกมาเราเอาอาหารเม็ดไปให้เค้าทานเค้าหลับอยู่ใต้อาคารหลังนั้นหลังจากนั้ยก้อฝนตกไม่ได้ไปหาอีกเลยเพราะเราไม่สบายเป็นตาอักเสบรุนแรงแพ้ฝุ่นพึ่งหายค่อยยังชั่วก้อเลยได้ผ่านไปยามแถวนั้นบอกว่าเค้าปิดรั้วแล้วพวกเค้าอยู่ตรงหอนั้นงัยหันไปดูเห็นร้านเล็กๆๆแต่ดูมีรอยยิ้มที่อบอุ่นเดินออกมาถามเค้าว่า พี่คะรับเลี้ยงเค้าหรอเค้าบอกว่าไม่ได้รับหรอกแต่สงสารไม่รู้ทำไงแต่เนี่ยเจ้าของหอก้อเรียกเค้ามาจับแล้วไปอยู่แถวประเวศ ตัวเราเองก้อได้เข้ามาอ่านในเวบนี้พอควรไม่อยากให้เค้าไปเลยเค้าน่ารักมากตัวแม่เค้าลูกๆๆอีก6ตัวเยอะมากพรุ่งนี้จะมาอัพรูปให้นะคะใครสนใจช่วยเหลือเค้ารบกวนด้วยนะคะเราเลี้ยงไม่ได้เพราะอยู่คอนโด แล้วี่ห้องก็มีแล้ว5ตัว -*- ได้แต่คอยช่วยเค้าเท่าที่ทำได้นะคะขอความเห็นใจด้วยนะคะ เมลมาที่ nuiz99@hotmail.com ขอบคุนทุกๆๆท่านค่ะ

จากคุณ : แม่น้องฮานะ - [ 17 ต.ค. 51 00:16:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom