Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

! _ ! ถึงหนูขนุนรู้ว่าตัวเองเป็นหมาไทย แต่หนูก็อยากได้โอกาสนั้นจากพี่ๆๆพอมีที่ว่างสำหรับหนูบ้างไหมค่ะ????

ครั้งแรกที่ตั้งนะค่ะhttp://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7106847/J7106847.html

บางที่เราก็คิดเหมือนกันนะว่าเค้าจะได้บ้านหรือเปล่าน่า เพราะสุนัขพันธุ์ก็หาบ้าน
    กันเยอะมากเลยช่วงนี้  แล้วหนูขนุนซึ่งเป็นสุนัขพันธุ์ไทยไม่ใช่ลูกหมาด้วย
    อายุก็ 5-6 ปี  แล้วน้องจะได้บ้านไหมนะ  แต่อยากจะให้พี่ๆๆให้โอกาสเค้า
    ซักครั้งเถอะค่ะ  ชีวิตที่เค้าเป้นอยู่ช่วงก่อนก็น่าสงสารมากพออยุ๋แล้ว  
    เมตตาเข้าน้อยนะค่ะ

ถ้าเลี้ยงแล้วรู้สึกว่าเค้าเข้าไม่ได้ยินดีรับคืนนะค่ะ
    แต่ขอร้องอย่าพาเข้าไปปล่อยที่อื่นนะค่ะ

สุนัขพันธุ์ไทยตัวนี้ชื่อ  ขนุน  อายุ  5-6  ปี  เป็นเพศเมีย  (พร้อมทำหมันก่อนส่งมอบค่ะ )
    น้ำหนักประมาณ  15 กิโลได้ค่ะ ทำวัคซีน6 โรคครบแล้ว   อยากหาบ้านให้เค้าน่ะค่ะ

เนื่องจากสุนัขตัวนี้ไม่ใช้สุนัขของเราน่ะค่ะ

เราไปเจอเค้าที่วัดหนึ่ง  เป็นสุนัขวัด.....
    ชีวิตเค้าน่าสงสารมาก โดนเจ้านายเก่านำมาปล่อย
    หน้าตาก็ไม่สวย  นิสัยไม่ชอบหมาตัวเล็ก
    อาจจะเพราะว่าเจ้านายเก่าของเค้านำสุนัขตัวล็กมาเลี้ยง
    แล้วขนุนไม่ชอบหมาตัวเล็กก็เลยกัดตัวเล็ก ทำให้สุนัขที่เลี้ยง
    มาก่อน(ขนุน)จะนำตัวใหม่เข้ามาถูกนำมาทิ้งในวัดแห่งนี้

แต่ข้อดีของเค้าๆเขากับคนได้เร็วค่ะ
    และไม่กัดคน ตั้งแต่ที่นำเข้ามาดูแลพักพื้นรอทำหมัน
    และขุนให้เค้าอ้วนกว่าเดิมจากตอนแรกเค้าไม่เคยกัดเลยค่ะ
    ออกจะนิสัยดีกับคนด้วยซ้ำ เห่าคนแปลกหน้าบ้างบางครั้ง

เราไม่สามารถเลี้ยงเค้าได้จริงๆๆ โครต้าเต็มแล้ว
    เนื่องจากอยู่หอพักและเรามีสุนัขที่ต้องดูแล 2 ตัว
    เป็นพันธุ์ไทยตัวใหญ่  และยังมีสุนัขอยู่แล้วที่บ้านอีก 4 ตัว

ขอความเมตตาให้เค้าซักครั้งเถอะค่ะ  
    เค้ายังต้องการบ้านที่อบอุ่น มีอาหารให้ทาน เช้า-เย็น
    มีบ้านที่มีรั้วมีขอบเขต เพื่อที่เค้าจะไม่ถูกรถชนได้ในภายหลัง  

เราอยากให้เค้าได้รับโอกาสที่ดีขึ้นกว่าเดิม  เค้าไม่สามารถกลับสู่ที่เดิมได้เพราะที่วัดมีสุนัขจำนวนเยอะ
    ทำให้เกิดการกัดกันเป็นบาดแผล  ถ้าเค้าหาบ้านไม่ได้จริงๆๆคงต้องกับสู่ที่เดิมค่ะ  

ใครพอที่จะรับเข้าเพิ่มเป็นสมาชิกได้มั้งไหมค่ะ   ก็หลังบ้านหาเราได้เลยค่ะ หรือ E-mail su_oo69@hotmail.com    
    ขอคนที่รักสุนัขจริงๆๆนะค่ะ เราไม่อยากให้เค้าต้องลำบากกับการหาบ้านอีกครั้ง ค่ะ

( ใครสนใจรับไปเลี้ยง  เราจะให้กรงในภาพไปด้วยน่ะค่ะ เพราะเค้าติดกรง  นอนในกรงน่ะค่ะ )

จากคุณ : รอยเท้าผู้กล้า - [ 19 ต.ค. 51 13:21:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom