Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ น้องหมาเมื่อหนึ่งเดือนที่แล้ว ตอนนี้พร้อมไปอยู่กับผู้ใจบุญ ทั้งหลายแล้วนะครับ @@

ยังจำกันได้ไหมครับ น้องหมาทั้งแปดตัวที่ผมเคยเอามาลงหาบ้านเมื่อสักเดือนที่แล้ว จากกระทู้

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7023995/J7023995.html

ตอนนั้นมีทั้งหมด 8 ตัว แต่ว่าระหว่างนั้นหายไปหนึ่งตัวครับ ตอนนี้เลยเหลืออยู่ 7 ตัว

ตอนนี้ห้องหมาอายุได้ หนึ่งเดือนเต็มแล้วนะครับ กำลังซนเชียว กินนมจากถ้วยที่เทใส่ให้เองได้แล้ว ผมเลยคิดว่าพวกเค้าคงพร้อมที่จะหาบ้านใหม่อยู่กันแล้วหละ ผมจึงไปถ่ายรูปมาอัพเดทให้ดูกันอีกหน
    ว่าตอนนี้พวกเจ้าตัวเล็กเหล่านี้น่ารักน่าชังกันสักแค่ไหน

ตอนนี้เจ้าพวกนี้ย้ายเข้าไปอยู่ในป่าละเมาะหลังคอนโดนะครับ ยุงเยอะมาก แล้วที่กันแดดกันฝนก็ไม่ค่อยมี แต่เค้าก็ยังแข็งแรงกันดีทุกตัวครับ แต่ว่าคงอยู่กันไม่ค่อยสบายเท่าไหร่ เวลาฝนตกก็เปียกมะร่อกมะแร่ก ผมอยากให้พวกเค้าได้บ้านที่อบอุ่นกันไวๆ นะครับ นึกว่าสงสารสัตว์น้อยๆตาดำๆด้วยนะครับ

จากคุณ : บรีซ - [ 22 ต.ค. 51 13:47:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom