Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

\*/\*/ ป้าจายตั้งกระทู้เฉพาะกิจ รับงานเข้า จากตลาดสดสนามเป้าค่ะ

โห โห พี่น้อง ลูกหลาน เพื่อนๆ  ที่ร้ากกกกกกกก
    รับสายโทรเข้า ตั้งแต่ยังไม่จบรายการ ร้้อยกว่าสายแล้ว รวมทั้้ง missed calls
    กับข้อความที่ส่งเข้ามา เต็มกล่องแล้วค่ะ

งานเข้าจริงๆอะค่ะ
    ประมาณร้อยละ 85 ขอเมล็ดพันธุ์ มีขอเป็นต้นบ้างเล็กน้อย
    ประมาณร้อยละ 5 โทรมาให้กำลังใจ
    และอีกนิดหน่อย ขอคุยด้วย ขอเที่ยวบ้าน

ป้าขอตั้งกระทู้ เปิดรับรายชื่อก่อนนะคะ  เพื่อเป็นศูนย์กลางรับคำขอกันก่อน
    ใครอยากได้เมล็ดอะไร ต้นอะไร มาลงชื่อไว้ที่น่ีกันค่ะ
    ซึ่งไม่ได้แปลว่า ทุกคนจะได้ตามที่ขอ

หมายความว่า เราจะช่วยกัน  ใครพอจะแบ่งปันอะไร ให้ใครได้
    ก็ใช้กระทู้นี้ เป็นสื่อกลางนะคะ

เพราะป้าบอกกับทุกคน ให้เข้ามาในพันทิป มาในกระทู้ใหม่นี้แหละค่ะ
    ขอตัวรับสาย ส่งข้อความ ต่อนะคะ

งานหนักเลยป้า  
    หิวน้ำ อยากอาบน้ำ แต่สายไม่ว่างเล้ยยยยยยยย

ตาเชยขา  ป้าจายขอเมล็ดฟักข้าวนะคะ  ที่เคยบอกว่ามีหลายร้อยเมล็ดน่ะค่ะ
    คนขอมาเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หรือใครมีอะไรจะให้ ก็ลงชื่อกันไว้ในกระทู้นี้ก็ดีค่ะ
    ลองทำกันดูนะคะ ป้าว่า คงจะฮ็อตดีเดือดสักแค่สองสามวันแหละ

ขอบคุณทุกคนค่ะ

จากคุณ : -.- - [ 26 ต.ค. 51 22:19:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom