Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รวบรวมกระทู้หมาหาย หมาหลง

สวัสดีค่ะ  ช่วงนี้นอกจากกระทูน้องหมาโดนทิ้งจะเยอะมากแล้ว  กระทู้น้องหมาหายก็เยอะมาก ๆ  ช่วงเดือน พ.ย. เป็นเทศกาลหมาหาย

พะโล้หมาน้อยพุลเดิ้ลเราหายตอนเรียนมหาวิทยาลัยปี 1 นานหลายปีมากแล้ว แต่ทุกวันนี้ก็ยังคิดถึงอยู่ตอนหายไปพะโล้อายุ 2 ปี

เข้าใจจิตใจเจ้าของน้องหมาจริง ๆ  มันเสียใจจัง  รู้สึกผิด  มีคำว่าถ้าอยู่ในหัวมากมาย  ถ้าเราระมัดระวังดีกว่านี้เรื่่องนี้ก็คงไม่เกิดขึ้น

ตามหาเท่าไหร่ก็ไม่เจอร้องไห้อยู่คริ่งปี  สงสาร  พะโล้ไปอยู่ที่ไหนน้า  จะมีข้าวกินหรือเปล่า  จะโดนมาตัวอื่นกัดไหมยิ่งซ่าส์อยู่

โดนรถชนตายไปแล้วหรือเปล่า  ถ้าโชคดีมีเจ้าของใหม่ก็ยังดี  ถึงไม่เจอกันอีกแล้ว  ก็อยากให้พะโล้มีความสุขนะ  แล้วไปเจอกันบนฟ้านะลูกแม่

จบหมวดเศร้า  ถ้ากระทู้ไหนน้องหมาเจอกับเจ้าของแล้วก็มาแจ้งกันด้วยนะค่ะ  จะได้แก้ไขข้อมูลค่ะ

หรือกระทู้ไหนตกหล่นรบกวนเพื่อนช่วยโพสกันด้วย  ขอให้เจอกันทุก ๆคนและทุก ๆ ตัวเลย

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ย. 51 09:08:19

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ย. 51 09:07:30

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ย. 51 09:06:43

จากคุณ : danayaj - [ 16 พ.ย. 51 08:51:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com