Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

น้องมะหมาน้อยขอบ้านค่ะ

วันนี้ไปเยี่ยมพระ(แฟนบวชอ่ะค่ะ) ที่วัดกะเพื่อนๆค่ะ

ระหว่างรอพระท่านทำวัตร ก็เลยไปกินบาร์บีคิวย่างที่หน้าวัดกัน

มีหมาแม่ลูกอ่อน(สังเกตหน่มน๊ม) เดินตามมาเหมือนจะขอกินด้วย แววตาละห้อยมากเลยค่ะ ก็เลยให้เค้ากินเกือบหมดเลย ซื้อมา 4 ไม้  กินเองไม้เดียว

เค้าคงหิวมากเพราะตัวผอมเชียว ก็เลยบอกเพื่อนว่าเด๋วมานะ ไปซื้อไก่ทอดให้น้องหมาเพิ่มก่อน เหมือนเค้าจะรู้ เดินตามมาด้วยเลยค่ะ

พอเราจ่ายตังค์ก็เลยยื่นให้น้องหมาทานเลย แม่ค้าก็บอกว่า ให้หมาหรอ ดีแล้วได้บุญ  สนใจรับไปเลี้ยงมั้ยล่ะค่ะ

มีลูกตั้ง 7 ตัว แต่มีคนเอาไปเลี้ยงตัวนึง เหลือ 6 ตัว น่ารักมากๆ อยากให้พวกเค้าได้บ้าน ไม่อยากให้เป็นหมาวัด

เราก็เลยบอกว่าที่บ้านเลี้ยงน้องแมว และน้องหมาแล้ว ไม่สามารถรับเพิ่มได้อ่ะค่ะ

แต่จะลองถามๆหาบ้านให้พวกเค้าดูค่ะ แม่ค้าก็เลยบอกให้ไปดูที่ใต้บันไดโรงเรียนวัด(วัดกะโรงเรียนอยู่ติดกันค่ะ) แล้วช่วยดูหน่อยว่าพอจะช่วยได้มั้ย  มีคุณลุงคนนึงที่อยู่แถวนั้นก็บอกว่า แม่หมาชื่อหลง โดนเจ้าของเอามาปล่อยทิ้งที่วัด เค้าเป็นหมาที่ฉลาดและน่ารักมาก

แล้วเราก็เดินไปดูลูกหมาค่ะ

เห็นน้องหมา แล้วแบบว่า น้องหมา ทั้ง 6 ตัว น่ารักมากๆเลยค่ะ
    แล้วก็รู้สึกประทับใจกับแม่หมา คือตัวเองยอมผอม เพื่อให้ลูกๆได้อิ่มเต็มที่ ลูกหมาแต่ละตัวอ้วนๆทั้งนั้น

เลยอยากจะขอพาเค้ามาหาบ้านค่ะ หนาวแล้ว อยากให้พวกเค้ามีบ้านที่อบอุ่นได้อยู่กัน  เห็นนอนกกกันแล้วดูทั้งน่ารัก และน่าสงสารมากเลยค่ะ

เราเองก็ไม่รู้ว่าจะพาเค้าไปหาบ้านที่ไหนได้บ้าง ก็เห็นมีที่ตรงนี้ ที่ให้โอกาส ให้ชีวิตกะน้องหมาหลายๆตัว ให้เค้ามีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นอ่ะค่ะ

จึงอยากจะขอโอกาสแทนน้องหมาเหล่านี้บ้าง

ถ้าเพื่อนๆคนไหนสนใจหลังไมค์มาได้เลยนะคะ

อีเมล์ bana_jang@hotmail.com เบอร์ติดต่อ 089-403-0950 ค่ะ

ชื่อกล้วย ค่ะ

มาดูรูปกันดีกว่าค่ะ ขอลงหลายๆรูปนะคะ เผื่อมีใครสนใจ แต่ว่าเรายังไม่รู้เลยว่าเค้าเป็นเพศอะไรกันบ้าง

รูปนี้นอนด้วยกัน 6 ตัว

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ย. 51 18:04:10

จากคุณ : Rikan - [ 16 พ.ย. 51 22:07:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com