Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

O_๐ มันมากะทางด่วน ๐_O

แค่อยากพาเด็กที่บ้านเพื่อนมาโชว์ตัวอ่ะค่ะ----------

จากที่เพื่อนเล่าให้ฟังนะคะ ว่าไปเจอเจ้าตัวนี้อยู่บนทางด่วน(ที่ไหนไม่แน่ใจ)  โชคดีว่าที่บ้านเพื่อนรักหมาอยู่แล้ว เลยไม่รีรอที่จะอุ้มเค้าขึ้นรถกลับบ้านมาด้วย  เค้าบอกว่าตอนแรกเป็นขี้เรื้อนทั้งตัวเลยค่ะ(มีภาพตอนนั้นด้วยแต่ไม่สะดวกที่จะเอามาให้ดู)  จนบัดนี้เวลาผ่านไป 4 เดือนได้แล้ว ขนขึ้นสวยงาม มีสกุลรุนชาติขึ้นเยอะ และได้ชื่อใหม่ว่า "ทางด่วน" แต่ที่คูณสงสัยคือ เค้าเป็นพันธุ์ บาสเซตฮาวน์ รึเปล่าค่ะ ยังพูดกับเพื่อนเลยว่า โชคดีนะเนี่ย อยู่ๆก็ได้หมาพันธุ์มาเลี้ยง ยังไงรบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ

มีรูปเจ้าทางด่วนมาให้ดูด้วยค่ะ

จากคุณ : แคโรไลน์ - [ 24 พ.ย. 51 10:08:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com