Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[* ครอบครัวตัวอ้วน *] เมื่อตั้งฉ่ายไม่สบาย (ถือโอกาสอัพเดทด้วย)

ดอกไม้

จำยายอึ่งอ่างน้อยกันได้หรือเปล่า ตั้งฉ่ายเป็นลูกของมุกมุกกับหม่อมแม้มค่ะ

เกิดเมื่อวันที่ 4 ตุลาคม 2550 ตอนนี้ก็อายุขวบกว่าๆ แล้ว

ในรูปนี่อายุ 15 วันค่ะ

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ตั้งฉ่ายไม่สบายค่ะ แม่หมีตื่นมาตอนตีสาม เห็นตั้งฉ่ายนั่งเป็นแม่ไก่อยู่ รู้สึกเอะใจเล็กน้อย แต่ก็นึกว่าเค้าง่วงนอน ก็ให้ข้าวเค้ากิน แล้วก็ไปนอนต่อ พอเจ็ดโมงเช้ามาดูอีกที ก็ยังนั่งเป็นแม่ไก่อยู่ ข้าวก็ไม่กินค่ะ

ก็เลยมีการพาไปหาหมอกันโดยด่วน อาการไม่น่าไว้ใจค่ะ ตั้งฉ่ายไม่เคยไม่กินข้าวค่ะ จะว่าตื่นตูมก็ว่าเถอะค่ะ แต่สำหรับกระต่ายแล้ว การที่ไม่กินข้าวมื้อเดียวนี่ก็ถือว่าอาการไม่ดีแล้วค่ะ

จากคุณ : แม่หมีตัวอ้วน - [ 25 พ.ย. 51 16:48:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com