Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เมื่อคืนนี้ลูกสาวคนเล็กตายแล้วฟื้นค่ะ

เมื่อคืนประมาณตอนห้าทุ่มกว่า ๆ จะเข้านอนกันแล้วค่ะ....เด็ก ๆ ก้อเล่นกันตามปกติค่ะ....วิธีเล่นของพวกเค้าก้อคือ เวกิ(ชิสุห์หญิง หก เดือน)จะเป็นหัวโจกพาเจ้าปีโป้กะเจ้าแจ๊คกี้ไปแหย่คนนั้นคนนี้ประจำ....สุดท้าย เวกิก้อจะเป็นหัวหน้าแกงค์ พาน้อง ๆรุมแง่มเค้า...คนที่โดนประจำคือยองเจ(ชิสุห์ชาย เก้าเดือน) ยองเจจะเป็นฝ่ายยอมน้องซะมากกว่าค่ะ....แต่วันนี้มันไม่เป็นอย่างนั้นค่ะ ..เวกิพาลูกน้องแง่มน้องบราวนี่(หรือน้องเบาหนี้) เบาหนี้เป็นปอมเด็กหญิง วันที่ห้าธันวาจะครบสามเดือน...เราเห็นแล้วเลยรีบแยกออก..แต่เบาหนี้ดันไปแง่มจุ๋มจิ๋มของเวกิ...แล้วเวกิมานคงจะเจ็บมากเลยโมโหจะกัดน้องดีที่เราคว้าทันเพราะว่าจะดูแลไม่ให้เค้าคลาดสายตาเลยค่ะเวลาที่เล่นกัน...เหตุการณ์สงบ(เราคิดว่า)จบแล้วผ่านไปประมาณห้านาที เราก้อวางน้องเบาหนี้ลง....แต่ยัยเวกิแค้นที่น้องกัดจุ๋มจิ๋มมานกระโดดเข้ากระชากหัวน้องน้องล้มหัวฟาดพื้นแน่นิ่งไป....ตัวอ่อนปวกเปียก...ปากแข็ง...อึเล็ด...ตาค้าง...ไม่หายใจ....เรารีบคว้าน้องขึ้นมาฟังเสียงหัวใจพร้อมกับบอกน้องเค้าว่าเบาหนี้อย่าตายนะลูก...ง้างปากเค้าฝายปอดเหมือนทำกับคนเด๊ะ...พ่อมันยืนตกตะลึงทำอะไรไม่ถูก...เราตะโกนบอกเค้าว่ากันเด็ก ๆ ออกไป...คิดในหัวอย่างเดียว..เราไม่ยอมแพ้เค้าต้องรอด...เวลาช่วงนั้นมันเหมือนนานเป็นชั่วโมงที่เป่าปากเค้า..สุดท้ายน้องเค้าก้อสำลักแล้วหายใจแผ่ว ๆขึ้นมา....(อย่าร้องไห้ตามนะคะ)...เราก้อเริ่มเป่าปากเค้าห่าง ๆ ขึ้นนวดตัวเค้า...ไม่รู้ว่ามันนานแค่ไหนแล้วเค้าก้อลืมตามายิ้มให้แม่ได้ชื่นใจ...สายตายัง.งง(นู๋เป็นอะไรเหรอแม่ทามมายแม่ต้องร้องไห้ด้วย) เรากอดเค้าแนบอกพร่ำบอกเค้าแม่รักหนูมากนะลูก..แม่ขอโทษ..แม่ขอโทษแทนพี่เวกิด้วยพี่เวกิไม่ได้ตั้งใจ...หนูต้องอยู่กับแม่นานนาน นะ...ลูก.....แป๊บนึงพาเค้าไปกินน้ำเค้าก้อค่อย ๆ เลียกิน...แล้วค่อย ๆ เดินมาหาเรา..เพราะเราอยากรู้ว่าการทรงตัวกับการมอเห็นเค้ามีปัญหามั๊ย....ทั้งคืนเอาเค้านอนข้าง ๆ มือวางติดตัวเค้าตลอดเวลา...วันนี้วันอาทิตย์แม่กะลูกสี่ขาหกตัว  พากันตื่นเกือบเที่ยง...ที่ตื่นเพราะพ่อมานมาปลุกค่ะ...วันนี้น้อง กิน(เยอะ)ปกติ...ขับถ่าย(เยอะ)เป็นปกติ...ร่าเริงเหมือนเดิม....พอตกเย็นยัยเบาหนี้ก้อไล่งับก๊วยเจ๋ง(แมว)เหมือนเดิม...ค่ะ...happy ending ค่ะ

จากคุณ : แม่น้องจีอุน - [ 30 พ.ย. 51 20:54:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com