Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

๐๐๐ ดอกไม้ต้นไม้ขายที่สวนหลวง ร. 9 ไปแล้ววันนี้ค่ะ ๐๐๐

วิธีไปสวนหลวง เริ่มต้นที่ถนนสุขุมวิท 103 ซอยอุดมสุข ข้ามถนนศรีนครินทร์ไปด้านสวนหลวง หรือเริ่มต้นจากสี่แยกศรีอุดม (สุข)ไปทางวัดตะกล่ำอยู่ขวามือ สวนหลวงอยู่ซ้ายมือ  ผ่านวัดตะกล่ำข้ามสะพานเล็กๆ มองซ้ายก็จะเห็นป้ายสวนหลวงและประตูเฟื่องฟ้าค่ะ ค่ารถเข้า 50 บาท แพงค่ะ คนในรถคนละ 10 บาท
    วันนี้คนน้อยมากจนสงสารคนขายที่ต้องเสียค่าเช่าที่แพงค่ะ

ไปเจอกลายสีชมพูค่ะ ต้นละ 400 บาท ไม่กล้าเอามาปลูกค่ะ ที่บ้านมีแล้วชมพูเรื่อๆ พอกล้อมแกล้มดูไปค่ะ

จากคุณ : Susisiri - [ 3 ธ.ค. 51 18:34:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com