Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ที่สำเพ็งมีปากกระเป๋าปิ๊กแป๊กขายมั้ยคะ

รบกวนสอบถามเพื่อน ๆ ที่เชียวชาญการเดินสำเพ็งหน่อยค่ะ
    คือ กะว่าพรุ่งนี้จะไปสำเพ็ง ซื้อไหมพรมตรานก มาถักผ้าห่มกลุ่ม 6 น่ะค่ะ
    เห็นเค้าว่ากันว่า ร้านแสงอรุณราคาถูก แต่ก็ไม่ทราบว่าร้านนี้มันอยู่ตรงไหนคะ
    รู้จักคิคูยา แต่ก็นึกไม่ออกว่าแสงอรุณอยู่ตรงไหน
    แล้วก็อยากได้ปากกระเป๋าปิ๊กแป๊ก เห็นเพื่อนเอามาอวดกระเป๋ากัน
    ก็อยากถักกระเป๋าปิ๊กแป๊กกะเค้าบ้าง อยากขอคำแนะนำน่ะค่ะ
    ว่าหาซื้อได้ที่บริเวณไหน
    ปกติเวลาไปสำเพ็งจะเริ่มเดินจากเยาวราชตรงซอยที่ขายของเล่น
    แล้วก็เดินไปเรื่อยๆ เลี้ยวไปเลี้ยวมา ถึงคิคูยา แล้วไปตรงถนนหลังคาเขียว
    แต่ก็หาซื้ออะไรไม่ค่อยได้ คือ หาของไม่ค่อยเจอน่ะค่ะ
    คิดว่าอาจจะเป็นว่าไปวันอาทิตย์ร้านปิด
    เลยคิดว่า พรุ่งนี้จะไป หลังจากไม่ได้ไปสำเพ็งมานานมาก
    รบกวนเพื่อน ๆ ด้วยนะคะ และขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Manomai - [ 4 ธ.ค. 51 10:12:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com