Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มือใหม่หัดอ่านหัดเรียน ขอแนะนำตัวและขอโชว์งาน quilt ชิ้นแรกในชีวิตค่ะ

พยายามอ่านมาสองอาทิตย์ ทั้งวิธีทำ เทคนิคต่างๆ

ทั้งของคุณแนนนี่ คุณออม คุณพู่ คุณลิล และอื่นๆอีกมากมาย (ก็ต้องขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี่ด้วยที่ให้เด็กน้อยตาดำๆเอ๋อๆได้เรียนรู้หัดทำ)

ก็เลยไปซื้อชุดคิทของภิญญ์มา (แป่ว....) เนื่องจากไม่อาจหาญซื้อผ้ามาตัดแพทเทิร์นเอง ขอทำแบบที่คนอื่นมีแพทเทิร์นให้ก่อนแล้วกัน

นอกจากนี้ก็ search หาแพทเทิร์นทำกระเป๋าแบบฟรีๆมาจากในเน็ต ฮ่าๆๆๆๆ กะว่าได้ทำแน่นอน

วันเสาร์ก็ไปเดินสำเพ็งกับคุณแม่ ไปเจอร้านผ้าที่ขายผ้าคอตต้อน สองแม่ลูกตะลุยกันไม่คิดชีวิต ลูกจะเอามาทำควิลท์ แม่จะเอาไปตัดเสื้อ (ลายการ์ตูนเยี่ยงนั้นแล ฮา....)

กระเป๋าใบนี้ทำเสร็จในคืนเดียว อีกวันก็แวะไปร้านภิญญ์อีก ไปซื้ออีกชิ้น รูปบ้าน (อาจหาญขนาดนั้น) พนักงานถามว่าอันเก่าทำเสร็จแล้วเหรอ ตอบด้วยความภูมิใจว่าเสร็จแล้วค่ะ พนักงานทำหน้างงๆ บอกว่า ปกติเขาลงเรียนกันก่อนนะคะ

เอิ๊ก.....

วันนี้เลยเอามาให้เพื่อนๆดู คุณครูจะอายไหมคะ ที่นักเรียนทำออกมาเห่ย ไม่เรียบร้อยเลย แต่ทำเสร็จแล้วภูมิใจจริงๆนะ

ขอบคุณทุกกระทู้ที่นี่ที่ให้หนูได้เรียนรู้นะคะ ขอบคุณจริงๆค่ะ

จากคุณ : As I LaY dAyDrEaMiNg - [ 8 ธ.ค. 51 09:39:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com