Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<< กระทู้นอกเรื่อง >> ช่วยทำแบบสอบถาม (วัดบุคลิกภาพ) ออนไลน์ หน่อยค่า ใช้เวลาไม่เกิน 10 นาที

อาจจะดูยาวไปหน่อย แต่ ลองอ่าน+ทำดูนะคะ จริงๆ แล้วไม่ยากเลย ใช้เวลาไม่ถึง 10 นาทีเอง

คือว่า ช่วงนี้ทางบริษัทเดียร์ ได้สร้างแบบสอบถามขึ้นมาชุดนึงอ่ะค่ะ แล้วตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงของการหาค่ามาตรฐานว่า โดยเฉลี่ยแล้ว คนเราจะทำแบบสอบถามนี้ ได้คะแนนเท่าไหร่กัน

โดยในขั้นตอนนี้จำเป็นต้องใช้กลุ่มตัวอย่างเยอะมากเลยค่ะ เพื่อให้แบบสอบถามมีความน่าเชื่อถือ

ก้อเลย ขอรบกวนเวลาอันมีค่าของทุกท่าน ช่วยกันทำแบบสอบถามชุดนี้หน่อยนะคะ และสำหรับผู้ที่ต้องการทราบผลการทำแบบสอบถามของตัวเอง เดียร์ก้อจะแจ้งผลให้ทราบหลังจากที่เราเก็บข้อมูลได้ครบ และวิเคราะห์ข้อมูลเสร็จแล้วค่ะ  ซึ่งผลการทดลองที่ได้มานั้น มีความน่าเชื่อถือมากค่ะ เพราะเป็นการวิเคราะห์ข้อมูลตามหลักสถิติและการสร้างแบบสอบถามก้อเป็นไปตามหลักจิตวิทยาทุกประการ (อันนี้น้องมึนคงรู้ดีนะ อธิบายมากมันยาวอ่ะ)

โดยที่การทำแบบทดสอบนี้จะมีขั้นตอนที่แตกต่างจากแบบทดสอบฟรีอื่นๆ นิดหน่อย    ตรงที่ว่า เราจะกำหนดชื่อสำหรับล็อกอิน (username) เอาไว้ เพื่อความสะดวกสำหรับการแจ้งผลตอบกลับค่ะ ไม่ได้ให้ตั้งชื่อเอง ดังนั้น เดียร์จะแจ้งชื่อล็อกอินเอาไวดังนี้นะคะ

ล็อกอินที่ใช้ได้ มีดังนี้ ค่ะ

E20401
    E20402
    E20403
    E20404
    ....  ไปเรื่อยๆค่ะ  จนถึง
    ....

E20450

รวม 50 ล็อกอินค่ะ  ซึ่ง ทุกคน จะใช้รหัสผ่านเดียวกัน คือ  demo

......
    ....

ทีนี้ เราจะรู้ได้อย่างไรว่า ใครใช้ล็อกอินไหนไปแล้ว และยังล็อกอินไหน เหลือให้ใช้ได้อีกบ้าง

ก้อ ขอให้ทุกคน ปฎิบัติตามนี้ค่ะ คนที่ทำแบบสอบถามเป็นคนแรก ให้ใช้ ล็อกอินแรก (ซึ่งก้อคือ E20401) แล้วก้อมาเม้นท์บอกเอาไว้ในหน้านี้

เช่น เดียร์ ใช้ล็อกอิน E20401 ไปแล้ว ก้อมาเม้นท์บอกว่า
    " ล็อกอิน E20401 ใช้ไปแล้วนะค๊า..."  อย่างนี้เป็นต้นค่ะ

ถ้าทำแบบนี้ คนต่อไปที่มาทำก้อจะได้รู้  แล้วก้อจะได้ใช้ล็อกอินต่อไป ซึ่งก้อคือ E20402 แล้วก้อมาเม้นท์บอกในหน้านี้ต่อไปเรื่อยๆ ค่ะ

คราวนี้ก้อมาถึงวิธี เข้าไปทำแบบสอบถามกันนะคะ

1. เข้าไปตามลิงค์นี้
    http://demo.i2family.com/demosite/assessmentcs/cs

2. ใส่ล็อกอินตามที่ได้เลือกไว้ (เรียงตามลำดับ ต่อจากคนก่อนหน้าเรา) และใส่รหัสผ่าน  ซึ่งทุกคนใช้เหมือนกัน นั่นคือ  demo  แล้วคลิก "เข้าสู่ระบบ"

3. หลังจากนั้น อ่านคำแนะนำ ให้เข้าใจ และเมื่อมีหน้าที่ให้เลือกชุดแบบทดสอบขึ้นมา ให้คลิก แบบทดสอบที่ชื่อว่า  "สีส้ม"  ที่อยู่ในตารางค่ะ

4. ต่อไปก้อเริ่มกรอกข้อมูลนิดหน่อย แล้วเริ่มทำแบบทดสอบได้เลยค่ะ

5. เมื่อทำเส็จให้คลิก ออกจากระบบ ระบบจะบันทึกข้อมูลของคุณโดยอัตโนมัติค่ะ  แต่ถ้ายังทำไม่เสร็จและต้องการพักไว้ก่อน สามารถกดปิดหน้าจอได้เลย ระบบจะบันทึกข้อมูลของคุณในขณะนั้นไว้ เมื่อคุณกลับเข้ามาทำอีกครั้ง (โดยใช้ล็อกอินเดิมนะคะ) ระบบก้อจะให้คุณเริ่มทำต่อจากข้อที่ค้างไว้ได้เลยค่ะ

ปอ ลิง....
       สำหรับผู้ที่ต้องการผลตอบกลับ กรุณา หลังไมค์มาหาเดียร์นะคะ แล้วก้อแจ้ง ล็อกอิน ให้เดียร์ไว้ค่ะ เมื่อวิเคราะห์ข้อมูลเสร็จ เดียร์จะแจ้งผลกลับไปทาง หลังไมค์เหมือนกันค่ะ

ขอบคุณทุกคนค่ะ

ปอ ลิง. อีกที....  ล็อกอิน E20401  ยังใช้ได้อยู่นะคะ ข้างบนเดียร์แค่ยกตัวอย่างเฉยๆอ่ะ

สรุปยอด ล็อกอินที่เหลือตอนนี้ นะคะ (ไม่แน่ใจว่ายังไม่มีใครทำ หรือว่า ทำแล้วแต่ยังไม่เสร็จ เพราะระบบยังไม่เซฟข้อมูล)

E20431
    E20434
    E20442
    E20446

รวม 4  ล็อกอินค่ะ เชิญทำได้เลยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 12 ธ.ค. 51 17:07:47

แก้ไขเมื่อ 12 ธ.ค. 51 09:11:30

จากคุณ : deer_do_la - [ 9 ธ.ค. 51 10:34:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com