Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

~พากระต่ายออกมาอาบแสงจันทร์ ในวันที่เราจะเห็นดวงจันทร์โตที่สุดในรอบสิบห้าปีกันค่ะ

ไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้เลย แต่ก็แอบอ่านทุกวันนะคะ

วันนี้เป็นวันพระ (ก็แน่ล่ะเซร่) แต่ที่เก๋ไก๋ไฉไลกว่านั้นคือ เราจะเห็นพระจันทร์ดวงใหญ่กว่าปกติประมาณ 30% ค่ะ

ด้วยสายตาอันย่ำแย่กว่าปกติของอัมพิกา แยกไม่ได้หรอกว่า มันใหญ่กว่าเดิมยังไง

แต่ที่รู้ๆคือ มันสว่างกว่าจันทร์วันเพ็ญปกติแน่ๆค่ะ
    เลยมาชวนพ่อแม่กระต่าย พาน้องกระต่ายออกไปอาบแสงจันทร์ พาน้องกระต่ายออกไปยืนยันซิว่า บนพระจันทร์มีญาติพี่น้องของพวกมันอยู่หรือเปล่า 555+

อ้อ อาจารย์ของส้มบอกว่า กระต่ายจะดุ และคึกคักเป็นพิเศษ ถ้ามันเห็นแสงจันทร์ -*- เอ่อ จริงหรอคะเนี่ย ใครก็ได้ช่วยยืนยันหน่อยค่ะ

ปล. เหตุการณ์พระจันทร์โตเนี่ย ส้มเขียนไว้ในบล๊อกน่ะค่ะ ตามไปอ่านกันนะคะ ถ้าอยากรู้รายละเอียด (แผนล่อคนเข้าบล๊อค 555)

แก้ไขเมื่อ 12 ธ.ค. 51 22:25:36

จากคุณ : MOnKEy_PrAi - [ 12 ธ.ค. 51 22:23:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com