Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@@ Patchwork fabric .. อวดผ้าค่ะ @@

สวัสดีค่ะ ช่วงนี้ไม่ได้เย็บผ้าเลย มัวแต่ถักไหมพรม แต่ยังแว่บๆ ไปช้อปผ้าอยู่เกือบทุกอาทิตย์

ช่วงนี้ซื้อน้อยลงเยอะค่ะ เนื่องจากเงินเยนแข็งโป๊ก จากที่เคย 100 เยนแค่ 30 บาทเมื่อสามสี่เดือนที่แล้ว ตอนนี้พุ่งกระฉูดเป็น 100 เยน 39 บาทกว่าๆ เข้าไปแล้ว

แต่ก่อนเห็นผ้าลดราคาเป็นต้องแถเข้าไปซื้อค่ะ แต่ว่าตอนนี้เปลี่ยนวิธีซื้อผ้า คือจะซื้อแต่ผ้าเนื้อดีๆ ราคาแพงๆ เพราะกลับไปเมืองไทยคงไม่มีปัญญาซื้อผ้าญี่ปุ่นราคาเมืองไทย

เอาผ้าที่ได้มาในรอบหนึ่งเดือนมาให้ดูนะคะ ตอนหยิบมาถ่ายรูป เห็นชัดเลยว่าสไตล์ผ้าที่เราชอบเปลี่ยนไปมากๆ ตอนนี้เราเน้นผ้าสีขรึมๆ ทึมๆ แต่ก่อนบ้าซื้อแต่ลายการ์ตูนค่ะ ต่อมาก็เปลี่ยนเป็นแนวกุหลาบหวานแหวว ส่วนตอนนี้ดูหนังสือคุณโยโกะมากๆ จากที่ไม่เคยเห็นว่าผ้าแนวนี้สวยเลย ตอนนี้เห็นเป็นต้องคว้า

โม้มากอีกแล้ว เริ่มจากโทนสีม่วง ขนาด 1/8 เมตร ราคาชิ้นละ 189 เยนค่ะ

ทั้งสี่ชิ้นนี้เป็นของ Mrs. March's Collection (Lecien) ค่ะ

จากคุณ : Pattylala - [ 14 ธ.ค. 51 18:55:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com