Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตอนนี้นิยมไหมพรมยี่ห้อไหนกันค่ะ และขอถามคุณสมบัติของไหมแต่ละยี่ห้อด้วยค่ะ

ตอนนี้อยากทำเสื้อหนาวให้แม่ค่ะ  อยากรบกวนถามค่ะว่าไหมแบบไหนถึงจะเหมาะค่ะ ไหมฟู หรือไหมทั่วไปได้ค่ะ

เพราะเข้ามาติดตามอ่านที่นี่ได้สองสามวันเห็นมีไหมมากมายแต่เราไม่แน่ใจว่าควรใช้ไหมแบบใดค่ะ

วันนี้แอบไปเห็นไหมบาบาร่ามาแอบชอบมากมายค่ะ  ท่าทางจะอุ่น  ตัวนี้ใช้ถักเสื้อได้ไหมค่ะ มันจะคันไหมค่ะ  หรือว่าเหมาะเฉพาะทำตุ๊กตา
    อย่างเช่น
    VENUS WINNID   KNITTING YARN  กับ VENUS BABY KNITTING YARN 30 yards  ต่างกันอย่างไรค่ะ

Double Knite  ดาหลา  บาบาร่า  join ตรานก ตรากระต่าย

และได้อ่านเจอว่า  มีไหมพรมทอมือค่ะ  จากเชียงรายเข้าไปดูเวปแล้วสนใจเหมือนกัน  อยากทราบว่าลักษณะของไหมฝ้าย และ ไหมประดิษฐ์ (อะคริลิก)ค่ะว่ามีลักษณะเป็นอย่างไรค่ะ นิ่มหรือเปล่า  มีความหยาบไหมค่ะ  และที่สำคัญคันไหมค่ะ

คือไหมแต่ละยี่ห้อมีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างค่ะ

เป็นมือใหม่หัดทำค่ะ  ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ปล.ตอนนี้ใครนิยมใช้ไหมยี่ห้อไหน รุ่นไหน บ้างค่ะ  ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 51 02:01:32

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 51 01:50:22

จากคุณ : daniel_melody - [ 15 ธ.ค. 51 01:49:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com