Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

update อาการเจ้าบิลครับหมาบัญชีฉุกเฉินหลังผ่าตัด

อาการเจ้าบิล บัญชีฉุกเฉิน

เจ้าบิล(เล่าก็ได้อิอิโทษทีครับรีบไปหน่อย) คือว่า หมอนัดตัดไหมเมื่อวันที่ 11/12/2551 ครับ แต่พอไปให้หมอตัดไหม(ที่คลีนิค)คุณหมอบอกว่าให้รออีกซัก3-4วันครับเพื่อที่จะมั่นใจว่าแผลจะไม่ปริครับ เพราะเป็นส่วนที่ต้องขยับแล้วคุณหมอจะ x-ray ดูว่าเหล็กที่ติดกับขาว่าเป็นไงบ้างครับ ส่วนวันที่ 4/1/2552 คุณหมอนัดดูอาการหลังผ่าตัด 1 เดือนว่ากระดูกเชื่อมต่อกันดีไหมพร้อม x-ray ดูผลการรักษาครับ ตอนเนี่ยกักบริเวณน้องบิลอยู่ครับไม่ให้เดินเพราะเด๋วจะมีปัญหาเรื่องเหล็กอาจะหลุดได้ครับ เริ่มเดินได้แล้วครับ สามารถยืนด้วยลำแข้งตัวเองได้แล้วครับ น้องเค้าน่ารักม๊ากๆๆจร้า ใครสนใจเอาไปเลี้ยงต่อก็ยินดีนะครับ(หลังจากหายอ่ะครับ)

เจ้า ...บิล(หาบ้านอยู่หลังจากหายครับ)ผู้ใดสนใจติดต่อได้นะครับ
    อยากหาคนรับไปเลี้ยงให้ผู้ที่สนใจครับและเมตตาปราณีต่อสัตว์รักสัตว์ด้วยนะครับ

นิสัยเจ้าบิล..ตัวเนี่ย(หมาไทยๆ)นะครับเป็นสุนัขที่ร่าเริงสุดๆไม่ดุไม่กัดขนาดเราไม่รู้จักตอนที่โดนรถชนเวลาเคลื่อนย้ายมันเจ็บก็ยังไม่กัดเลยครับแล้วเจอหน้าเราก็ดีใจทำหูพับ กระดิกหาใส่ เราเห็นแล้วจึงรู้สึกว่าสุนัขตัวเนี่ยเป็นมิตรนะครับเป็นเพศเมียอายุเท่าที่เดาก็ 8-9เดือนหรือมากนั้นนิดหน่อยน้ำหนักช่างเมื่อเช้านี้ 14 Kg พร้อมขึ้นชกเอ้ยไม่ใช่(ล้อเล่น) ขี้เล่น ขี้อ้อน

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7261353/J7261353.html
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7288330/J7288330.html

แก้ไขเมื่อ 16 ธ.ค. 51 17:28:09

แก้ไขเมื่อ 16 ธ.ค. 51 17:26:45

แก้ไขเมื่อ 16 ธ.ค. 51 08:08:40

แก้ไขเมื่อ 16 ธ.ค. 51 08:00:03

แก้ไขเมื่อ 16 ธ.ค. 51 07:59:27

จากคุณ : Paperclip - [ 15 ธ.ค. 51 12:18:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com